Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B1
22/3/07
77
14
8
Bạn em dự tính đặt mua căn hộ tại dự án Thủ Thiêm Xanh. Vì điều kiện kinh tế của bạn em cũng hơi hạn hẹp nên chọn vị trí hơi xa tí. Nhưng bạn em chưa biết thông tin nhiều về dự án này nên em nhờ các bác OSer biết cho em thêm ít thông tin cũng như mong các bác cho em thêm ý kiến góp ý xem dự án này như thế nào nha...

Cuối tuần vui vẻ nha các bác.

Tập Lái
12/5/09
44
0
6
vanhien nói:
Bạn em dự tính đặt mua căn hộ tại dự án Thủ Thiêm Xanh. Vì điều kiện kinh tế của bạn em cũng hơi hạn hẹp nên chọn vị trí hơi xa tí. Nhưng bạn em chưa biết thông tin nhiều về dự án này nên em nhờ các bác OSer biết cho em thêm ít thông tin cũng như mong các bác cho em thêm ý kiến góp ý xem dự án này như thế nào nha...

Cuối tuần vui vẻ nha các bác.

Em đã nghiên cứu em này cách nay khoảng hơn 1 tháng lúc bắt đầu bán, mọi cái em đều ok hết chỉ duy nhất em không thích là không có chỗ đậu xe oto trong tầng hầm. Dự án này không có tầng hầm để xe, xe máy thì đậu tầng lửng, ô tô thì đậu tầng trệt (có chỗ có mái che và không mái che).

Vị trí địa lý khá thuận lợi, cách trung tâm thành phố (K/S New World) 11km. Thanh toán tiến độ trong 18 tháng cũng tốt.

Chủ đầu tư là công ty uy tín, em có vài người quen làm trong đó.

Kết luận cuối cùng là nếu chọn căn hộ thì mua ở đấy được, chi phí quản lý không cao.

Cuối cùng em chuyển hướng không mua căn hộ này vì 2 lý do:

1. Không có chỗ đậu ô tô kín đáo, có mái che.
2. Em chuyển hướng mua đất mặt tiền đường để làm ăn buôn bán cho thuận tiện.

Hạng B1
22/3/07
77
14
8
Em cám on bác nhiều. Bạn em thì cũng không cần chỗ đậu o tô đâu. Nghe bác em cũng nói lại đển bạn em tham khảo thêm.

Status
Không mở trả lời sau này.