Hạng B2
4/11/09
191
1
18
Xin chào tất cả mọi người.

Tôi hiện đang có ý định mua một chiếc 7 chỗ. Hiện nay đang phân vân giữa một số xe 7 chỗ như sau:

1. Fortuner thì cũng tạm nhưng so với mức giá trên 50k thì thấy hơi phí vì tôi thấy nội thất xe này quá đơn giản và cũng có một số ý kiến cho rằng xe này chỉ thật sự thích hợp với đường địa hình là chính.

2. Captiva thì có mức giá chấp nhận được. Vóc dáng xe này thì ok nhưng có lẻ hơi "uống bia" một chút( theo ý kiến của một số bạn trên diễn đàn). Tôi hơi ngại không biết sắp tới Vidamco có thay đổi kiểu không vì model này ra cũng hơn 3 năm.

3. Một số người lại dự đoán rằng NISSAN VIETNAM chuẩn bị ráp Nissan
Grand Livina.

Xin tất cả các bạn có kinh nghiệm cho mình vài ý kiến nha

Xin chân thành cảm ơn

Hạng D
8/9/07
3.992
275
83
52
Nissan VietNam lắp vào năm sau, còn lắp cái gì thì chưa rõ bác ạ. Nghe tây đồn bảo lắp Grand Livina, nhưng nếu lắp loại này ở ta em e rằng nó sẽ chết yểu thôi, vì nó gần giống với Innova nhưng nhỏ hơn, động cơ ít chấm hơn và thương hiệu kém hơn. Nếu là em em sẽ lắp Serena 2.5, đảm bảo hút hàng ngay. Bác chưa vội thì đợi xem thế nào nhé.
P/s: Bác nên sửa lại cỡ chữ cho bé đi một tý bác ạ!

QB
Hạng D
11/9/09
1.395
13
38
48
FFC
làm en santafe đi bác. bảo đảm kg phải hối hận.

Hạng B1
6/8/09
57
0
0
bây giờ có nhiều lựa chọn lắm bác àh,bác chọn for thì em không dám nhận xét vì có nhiều thớt mở ra kehn cũng có mà chê cũng có,em nó được mổ xẻ dữ lắm òi(chỉ luư ý với bác chút thôi là lúc này mà bác ký hợp đồng thì chắc phải ít nhất tháng 4 năm sau mới gặp em nó được).
captiva thì khi trước lúc em định mua xe 7c cũng từng tham khảo nhiều người nói em nó trông to thế thôi chứ yếu đuối lắm,7c mà yếu thì em ko ưa nên dẹp bỏ ý tưởng đó ngay lặp tức
em xin gợi ý cho bác vài mẫu 7c khác lắp ráp trong nước như em ford everest mới,em này được đánh giá rất tốt của người tiêu dùng,mẫu mã mới cũng rất đẹp và ấ tượng.ngoài ra thì còn em grandis,em này thì tốt nhất trong các xe 7c ráp trong nuóc đấy bác ạh(giá em nó đâu rẻ hơn đôi chút so với fortu).còn 1 em nữa sắp ráp tại vn,em nom nó cũng cao ráo và mạnh mẽ phết,outlander,kưng này sẽ là gà của mit năm sau bác ạh,gạo tẻ chưa biết nhưng em tin chac nó sẽ mạnh mẽ hơn n so với 2 mẫu 7 chỗ hiện tại của mit,vì tung em này ra là nhà mit mun thay thế cho em Pajero ấy mà ^^.
xe ngoại giá chênh lệch ko quá n so với fortu thì em san như bác QB nói là okay nhất,hôm nọ trên Nguyễn Văn Trỗi đường mới làm,chok em nó không thấy cái đống bao các để giữa đường đạp ga khoang 50 km/h bay qua đám cát,em nghĩ lúc đó em nó cũng bay trên không ít nhất hơn 1m rồi9 dáp xuống,vậy mà vẫn bình ổn.sợ thật.

Hạng B2
3/1/05
144
20
18
TDM
Đây nè mấy bác
[link]http://www.otosaigon.com/forum/m1786575.aspx[/link]

Hạng B2
11/12/08
353
80
28
Trùi ui......... con Grand livina này cùng đẳng cấp với Innova và Zinger mà bác, thậm chí dáng xe còn xấu hơn 2 em kia.
Lúc đầu em cũng tưởng Nissan ra con SUV nào hay lắm, chạy ra CT hỏi thử, bọn nó đưa catalogue ra mà choáng ......... em hỏi lại ủa nghe nói Nissan ráp SUV mà ...... ông gì quản lý gì hơi lớn lớn tuổi bên í (nói tiếng Việt mà phát âm tiếng Pháp ... kiểu vẹc sôn = version, model) ... confirm với em chắc nịch: đúng rồi là nó nè .... NISSAN lắp SUV 7 chổ .... hình như xe nào 7 chổ đều là SUV

Thế là các bác taxi và kinh doanh xe có thêm 1 lựa chọn.