Hạng D
7/3/11
1.608
4.355
113
Sài Gòn
Hello các bác, lại là em Alves đây.

Sau đợt đi biển chung gần nhất, như trong topic này:

Đến Hè năm nay, nhóm tụi em mới có dịp sắp xếp đi 1 tour hè đi chơi chung cùng với nhau. Đợt này đi đến 5 xe, với 6 gia đình, tổng cộng 12 người lớn và 8 trẻ em. Khá đông nên tụi em plan 1 chuyến tương đối ko xa ko gần để mọi người, nhất là các bé có nhiều thời gian chơi và tắm biển. Nên plan tới lui tụi em chốt Phú Yên và Nha Trang đi 5 ngày 4 đêm, tổng hành trình là khoản 1200km đi về.

Du lịch Hè 2022: Phú Yên - Nha Trang cùng nhóm bạn!

Trước ngày đi, mọi người ới nhau đem xe đi bảo dưỡng, dán thẻ ETC, trang bị bộ đàm...để chuyến đi suôn sẻ nhất có thể

Đoàn xe gồm 2 chiếc Mitsu Outlander, 1 chiếc Mitsu Xpander, 1 chiếc Honda CRV, 1 chiếc Toy Camry, cứ thế dắt nhau đi, chửi bới om xòm trong bộ đàm, rất vui

Nhá hàng trước như vậy, rồi em sẽ chia sẻ từ từ. Các bác nhớ theo dõi nha :D

Last edited by a moderator:
Hạng D
16/11/20
2.579
7.656
113
37
Ngon lành, em nhớ Phú Yên với đặc sản mắt cá ngừ đại dương quá, không biết bao giờ mới sắp xếp thời gian đi lại được.

• Like
Reactions: ThikViVu and Alves
Hạng D
7/3/11
1.608
4.355
113
Sài Gòn
Ngày 1: Sài Gòn Phú Yên 550km, đi hơi xa nên cả đoàn hẹn nhau, đúng 5h gặp nhau ở cây xăng trên cao tốc LTDG

Mới 4h, 3 xe ở gần đã gộp đoàn để xuất phát, trên đường Trần Hưng Đạo Q1

Sau đó di chuyển tới điểm hẹn. Khúc này trời khá tối nên ko chụp được gì, cộng với 1 xe tới trễ 30p nên vừa đủ xe, check bộ đàm là cả đoàn tranh thủ đi liền để kịp plan. Đoạn qua Đồng Nai hơi đông, kẹt xe đoàn di chuyển chậm, ăn sáng luôn trên xe. Ráng bào tới Phan Thiết mới dừng nghỉ

Cuối cùng cũng đến Phan Thiết, dừng ở cây xăng trước khi vô Mũi Né để đi vệ sinh, đoàn quyết định ra Bàu Trắng dừng cafe cho nó đỡ đông

Tới đây là khoẻ rồi, đường đẹp ven biển, cả đoàn hứng khởi lên hẳn. Tới Bàu Trắng dừng, mỗi nhà làm 1 trái dừa cho mát mẻ

Kì này trong đoàn có 1 bạn Media chơi Flycam, Gopro..nên có nhiều góc ảnh đẹp và lạ. Tranh thủ đi tiếp, vì đường còn khá xa, đoàn di chuyển đến Hòn Cò Cà Ná, 1 điểm quá quen thuộc để ăn trưa.

Ăn xong thì tự do xuống biển dọc cát, cả nhà em cũng làm 1 bô check in

Hạng D
7/3/11
1.608
4.355
113
Sài Gòn
Ăn trưa xong thì đi thôi. Tranh thủ giờ trưa cả nhà đi cho đỡ đông. Băng qua Phan Rang, Nha Trang, Vạn Ninh. Đoàn ko qua hầm Đèo Cả mà đi lên đèo Cả vào Vịnh Vũng Rô, tham quan mũi Đại Lãnh. Đoạn đường đèo khá đẹp, dốc ko cao, dễ chạy

Hình trên mạng, thấy đẹp em copy :p

Qua hết đèo Cả, là vào vịnh Vũng Rô. Một khu vực khá yên bình, người dân cực kỳ cực kỳ thân thiện. Em rất ấn tượng vì đi ngang, đoàn ko vào ăn nhưng người dân đứng đón khách vẫn cúi đầu chào và vẫy tay tươi cười, cả đoàn rất là bất ngờ. Người Phú Yên quá good

Đi 1 hồi quẹo vào ngọn hải đăng Đại Lãnh để tham quan. Giá vé là người lớn 20, trẻ em 10, xe hơi 5k/xe

Đi leo núi thôi, tới nơi cũng tầm gần 5h trời mát nên cả đoàn đi leo hải đăng

Đường đi khá xa, cũng ko quá khó đi. Nhưng đi thật sự là thử thách với những bạn nhỏ. Tới chỗ bán nước này là mới nửa đường, có 2 nhánh đi lên hải đăng và xuống cột mốc. Vì cũng gần tối nên hải đăng ko cho leo lên cao, nên nhà em đi hướng xuống cột mốc

Tới nơi, mới thấy thành quả công sức thật xứng đáng. Cảnh rất đẹp và hùng vĩ

Check in đủ các kiểu thôi nào

Leo tới đây thì các em bé xứng đáng được khen rồi, quá giỏi

Giờ là cuốc ngược trở ra

Em bé đi hết nổi, ba phải cõng

Nhìn xuống bãi Môn, có mấy bạn trẻ đang cắm trại ở đây, bãi biển khá đẹp sạch và êm

Tới rồi, chụp ảnh tự thưởng

Hạng D
7/3/11
1.608
4.355
113
Sài Gòn
Tạm biệt mũi Đại Lãnh, đoàn đi tiếp hướng biển vào Tuy Hoà Phú Yên

Trời tối dần và đen thui. Cả 1 đoạn dài đoàn chạy ko ánh đèn đường, í ới nhau nhắc người qua đường, để vào Tuy Hoà

Lấy phòng khách sạn. Khách sạn Đắc Tín, mới xây giá 450k/đêm, ko gồm ăn sáng. Cũng tạm được, nằm ngay đường lớn Hùng Vương

Tắm rửa xong, đoàn ra quán Chúc Xíu ăn tối. Quán này khá ổn nha, rộng rãi đồ ăn đa dạng, có cả hải sản và món mắt cá ngừ đại dương

No say xong về ngủ, xong ngày 1 an toàn bình an

Attachments

Hạng B2
23/10/11
389
486
63
Vũng Tàu
Nắng vàng và biển xanh, đỉnh nhất của chơi hè. Quá đủ đồ nghề để ghi hình, Chúc các bạn vui vẻ.

• Like
Reactions: Alves
Hạng B2
17/9/13
343
1.813
96
Chúc mừng bác Alves và gia đình có chuyến đi tuyệt vời! E quánh dấu phát, sang năm có thể làm chuyến.

• Like
Reactions: Alves
Hạng C
30/3/18
668
524
118
Chuyến đi thú vị! Chúc các bạn thượng lộ bình an và khám phá được thật nhiều cảnh đẹp của đất nước.