Thảo Luận Chung Đường đi Cần Giờ

Hạng C
25/5/07
834
8
18
www.otosaigon.com
em thì mới vào SG nên cũng muốn khám phá nhiều điều nên em định trong tuần này sẽ đi Cần Giờ thử cho biết, nên tiện đây em mạo muội xin các bác hướng dẫn giúp em đường đi Cần Giờ dc ko ạ, em mới vào nên tất nhiên sẽ không rành đường lắm, với lại các bác có thể tư vấn giúp em việc ăn ở hay vui chơi ở đó luôn ko ạ ( em đã đọc các topic trước nhưng thật tình ko biết đường cho lắm :(:(). Em ở Nguyễn Tri Phương, phương tiện là xe coupe 2 chỗ, làm mát bằng không khí, dung tích xi lanh là 125cc.:D
Em cảm ơn các bác nhiều lắm.

Last edited by a moderator:
Hạng D
14/3/07
2.461
137
113
53
Hội OS CrossFire - CLB TDTT OS
RE: Đường đi Cần Giờ

Em tự lái xe đi 2 lần, có chút kinh nghiệm thôi ạ. Nếu ở Nguyễn Tri Phương thì bác cứ phi qua cầu Nguyễn Tri phương, thẳng tiến cho đến khi đụng Nguyễn Văn Linh, bác quẹo trái về phía quận 7, đến ngã 3 Nguyễn Tất Thành (Cổng vào khhu chế xuất), bác quẹo phải và cứ thế thẳng tiến cho đến khi đến phà, xuống phà qua bên kia là cẩn giờ rồi, cứ 1 con đường độc đạo thẳng tiến phi hoài, cuối cùng bác sẽ phải chọn lựu giữa 2 ngã rẽ, trái là vào resort của Sàigòn tourist giá rẻ nhưng không đẹp, phải là vào phương nam resort, đẹp nhưng mắc.
Em không biết đường sửa xong chưa chứ năm rồi em đi vẫn mệt lắm, đường cào lên chưa trải nhựa đi phải cẩn thận, có mấy cây cầu mới, chưa hợp long mà đã có đường dẫn vào, trời chạng vạng ai không biết là phi lên cầu, rơi tòm xuống sông luôn. Hai lần em đi cũng cứ phi đại, dễ lắm bác, chỗ nào không biết dừng lại hỏi, chú ý có xxx nhiều đoạn rừng sác nhé bác. em ăn uống ngay tại resort luôn, ra biển ngồi cho mát, kêu hải sản thấycũng tương đối, không đắt lắm, nghe nói có mấy quán ăn ở ngoài rẻ hơn nhưng em lười, vơớ lại thích ngồi trong resort thoải mái hơn.
Bác vào đây tham khảo dịch vụ của Phương nam nè
Phương nam Pearl - Cần giờ

Hạng C
25/5/07
834
8
18
www.otosaigon.com

thanks bác đã hướng dẫn cụ thể, em muốn xin thêm vài chi tiết nữa dc ko ạ, em thì tính là sáng đi tối về thôi, em đi cùng với thằng bạn nên ko biết trong một ngày thì tham quan những đâu, giá cả thế nào ( sinh viên mà :D), nếu em vào resort để đăng ký các dịch vụ như tham quan rừng ngập mặn hay Đầm Dơi dc ko ạ ?

Hạng C
2/5/07
700
321
63
HCM

Nếu đi từ NVL thì đến ngã tư NVL-Nguyễn Lương Bằng rẽ phải đi thẳng một mạch, qua 2 cây cầu, qua khu dân cu Phú Mỹ, gặp Huỳnh Tấn Phát rẽ phải nhanh hơn. sau đó đi như bác vovinam chỉ dẫn ở trên. Em mới đi cách đây khoảng 2 tháng, đường vẫn còn xấu lắm. Lúc về nên về sớm một chút, nếu về trễ đường tối om, kg có đèn đường, đi 2B ớn lạnh lém.

Hạng D
14/3/07
2.461
137
113
53
Hội OS CrossFire - CLB TDTT OS

Bác tự đi tốt hơn, vào resort làm gì cho họ thu thêm phí, em đi cần giờ thì chỉ ghé Đảo khỉ chơi 1 vòng thôi, sau đó ra resort nghỉ ngủ, bơi, ăn nhậu. Vé vào + ca nô Đảo khỉ cũng không đắt lắm đâu, còn các chỗ khác em chưa đi, Đảo khỉ là nổi tiếng nhất đó bác. Mùa này không biết có xoài không chứ Cần giờ có xoài ngonlắm, nhìn nho nhỏ vậy mà ăn ngon phết, nếu đến mùa thì họ bán đầy trên đường đi, nếu bác lùng được cua cốm (hay cua hai da) thì còn tuyệt nữa, ăn một con nhớ đời, ốc nhảy nữa bác, tươi roi rói, thêm ngụn ken nữa thì quên đường về luôn.
À mà quên, đảo khỉ và chiến khu rừng sác nằm ngay trên đường đi, bên phải, cái biển to đùng, không sợ lạc đâu, đến đảo khỉ thì gần đến biển rồi đó bác.

Hạng B1
20/3/07
65
4
14

Em mới đi Cần Giờ cuối tuần trước. Chú ý đường đi do đang làm dở dang nên rất bụi. Chú ý xe buýt chạy, Có khi chạy rất nhanh, hôm em đi bấm còi inh ỏi, mà đến gần nó mới né. Như bác vovinam nói, chú ý mấy cây cầu đang xây. Phà Bình Khánh bác chịu khó chờ nhá, thường thì mất 30 phút mới qua tới bên kia. Qua phà Bình Khánh, bác cứ thẳng tiến. Trên đường đi bác có thể rẽ phải để đến thẳng khu Vàm Sát bằng đường bộ, ở đây có hồ cá sấu. Nếu đi tiếp, cũng rẽ phải bác đến đảo khỉ, bác chú ý tụi khỉ ăn cắp đồ nhá, điện thoại, v.v...Đến cuối đường, bác rẽ trái, tới bùng binh (nhỏ xíu) bác rẽ phải là tới biển 30/4. Ở đây bác thuê ghế bố, ăn uống thoải mái.
Ngoài ra, em chú ýresort Phương Nam, phòng khá mắc, phục vụ cũng được, nhưng mất công phải đi kểim tra đồ trong phòng khi check in, do phải ký nhận. Chỉ có cái, ăn sáng ở đây không phải là buffet mà là phiếu ăn sáng, nên chỉ được chọn 1 món -> chưa thực sự là resort được. Phong cảnh đẹp. Bãi để xe rộng rãi.