MDF confirmed
Hạng C
20/3/07
754
25
28
Cần Thơ
1/9 em đi KDL thác Giang Điền , xuất phát sớm, khoảng 5 giờ từ Cần thơ, các bác chỉ giúp em đi đường nào nhanh thuận lợi & ít kẹt xe. Em hỏi Google thì chỉ em đi Cần Thơ - Võ văn Kiệt - Mai Chí Thọ - QL 1 , đi như vậy không biết có đúng không.
Mong các bác chỉ giúp, cám ơn các bác

Hạng D
Bác cứ theo QL1, đừng quẹo vào TP, qua khỏi cầu Đồng Nai là đến ngã tư Vũng Tàu.
Ở đây sẽ có 2 lựa chọn:
- Đi thẳng qua hết thành phố Biên Hoà và Hố Nai, THÁC GIANG ĐIỀN nằm bên phải, đường này đông xe.
- Qụeo phải theo QL51 hướng đi Vũng Tàu, thác GIANG ĐIỀN sẽ nằm bên trái.
Chúc bác vui và có report :D

Hạng B2
29/10/10
448
65
28
Chào bác MDF,
Bác đi vào ngày 1/9, là ngày chủ nhật (và đang đợt nghỉ lễ) - xe tải và xe công-ten-nơ nghỉ chạy - nên em nghĩ bác đi ngang SG chắc không kẹt xe (trừ đoạn Xa lộ Hà Nội ngang Suối Tiên, có thể xe đông do người đi chơi Suối Tiên nhiều).
Theo em, bác có thể theo tuyến này: ra khỏi cao tốc, về hướng Tân Tạo > xa lộ Đại Hàn > QL1K vô Biên Hoà > ra lại QL1A tại
Tân Biên > đi tiếp QL1A, qua khỏi ngã 3 Trị An, chạy thêm 1 đoạn sẽ đến ngã 3 đi Giang Điền.
Ngã 3 đi Giang Điền rất dễ nhận ra:
- Có bảng chỉ dẫn rất lớn, dễ thấy.
- Ngã 3 này cũng là giao lộ có trụ đèn xanh đèn đỏ.
- Tại ngã 3, quẹo phải đi Giang Điền; còn bên trái là Nhà thờ Trà Cổ khá lớn.
Chúc bác có chuyến đi vui!
(Xa lộ Đại Hàn vào ngày thường, xe rất đông, không nên chọn tuyến này)

Last edited by a moderator:
Hạng B2
29/10/10
448
65
28
Đặc sản Cà Mau nói:
Thác Giang Điền có gì vui hem vậy mấy bác ? hóng...nếu vui em cũng ham vui thử chuyến :D
Theo em, có thể vui đối với lứa tuổi cắm trại. Nếu có ý thích đó thì nên đi dịp lễ hoặc cuối tuần.
Còn như không thích ồn ào, chỉ thích không gian thiên nhiên yên tĩnh thì đi vào ngày thường. Lưu ý: ngày thường, ban đêm rất vắng và nhà hàng ngưng phục vụ.
Đặc điểm của Giang Điền: không gian thiên nhiên rất rộng; bãi cỏ, cây xanh thoáng mát; cảnh thác khá đẹp (tuỳ mùa). Dịch vụ: đạp xe, bơi xuồng... Lưu trú: ngủ lều hoặc resort (phòng ngủ trung bình).
Tóm lại, vui hay không là tuỳ theo gu của mỗi người.
Bác đi thử 1 lần để cảm nhận xem sao. Chúc bác đi vui!

MDF confirmed
Hạng C
20/3/07
754
25
28
Cần Thơ
cám ơn bác Xiaoka & bác Khanh Hung nhiều, mình se theo hướng dẩn của các bác

Hạng D
7/8/12
2.349
1.148
113
MDF nói:
1/9 em đi KDL thác Giang Điền , xuất phát sớm, khoảng 5 giờ từ Cần thơ, các bác chỉ giúp em đi đường nào nhanh thuận lợi & ít kẹt xe. Em hỏi Google thì chỉ em đi Cần Thơ - Võ văn Kiệt - Mai Chí Thọ - QL 1 , đi như vậy không biết có đúng không.
Bác đi như sau em nghĩ sẽ tiết kiệm được ít nhất 1h ở Vòng Xoay ngã 4 BigC (Đồng Nai) : Cần Thơ - Võ văn Kiệt - Mai Chí Thọ- Ngã 4 Thủ Đức - Quốc Lộ 1K qua Bình Dương - Biên Hòa - Ra lại QL1. Sẽ tốn thêm 10k trạm thu phí 1K nhưng em nghĩ Bác sẽ khỏe hơn rất nhiều.
Lý do:
  1. Em đi làm hàng ngày Sài Gòn - Biên Hòa nên cam kết : kẹt xe kinh khủng ở vòng xoay BigC Đồng Nai, nhất là giấc trưa và chiều tối, rất kinh khủng ( ở đây công trình ngổn ngang làm đường, đang phá vòng xoay, em nghĩ làm cầu vượt, xe tải, container chạy rần rần chen lấn khiếp khủng)
  2. Bác đi ngay dịp lễ thì rất đông xe.
  3. Tiết kiệm xăng và thời gian cho Bác (cả chiều đi và về em nghĩ cứ theo lộ trình e đưa trên)
Chúc Bác có kỳ nghĩ lễ vui vẻ!

Khanh Hung nói:
Đặc sản Cà Mau nói:
Thác Giang Điền có gì vui hem vậy mấy bác ? hóng...nếu vui em cũng ham vui thử chuyến :D
Theo em, có thể vui đối với lứa tuổi cắm trại. Nếu có ý thích đó thì nên đi dịp lễ hoặc cuối tuần.
Còn như không thích ồn ào, chỉ thích không gian thiên nhiên yên tĩnh thì đi vào ngày thường. Lưu ý: ngày thường, ban đêm rất vắng và nhà hàng ngưng phục vụ.
Đặc điểm của Giang Điền: không gian thiên nhiên rất rộng; bãi cỏ, cây xanh thoáng mát; cảnh thác khá đẹp (tuỳ mùa). Dịch vụ: đạp xe, bơi xuồng... Lưu trú: ngủ lều hoặc resort (phòng ngủ trung bình).
Tóm lại, vui hay không là tuỳ theo gu của mỗi người.
Bác đi thử 1 lần để cảm nhận xem sao. Chúc bác đi vui!
cám ơn bác nghen, chắc em cũng sắp xếp trải nghiệm 1 chuyến :)

MDF confirmed
Hạng C
20/3/07
754
25
28
Cần Thơ
hino68 nói:
MDF nói:
Bác đi như sau em nghĩ sẽ tiết kiệm được ít nhất 1h ở Vòng Xoay ngã 4 BigC (Đồng Nai) : Cần Thơ - Võ văn Kiệt - Mai Chí Thọ- Ngã 4 Thủ Đức - Quốc Lộ 1K qua Bình Dương - Biên Hòa - Ra lại QL1. Sẽ tốn thêm 10k trạm thu phí 1K nhưng em nghĩ Bác sẽ khỏe hơn rất nhiều.
Lý do:
  1. Em đi làm hàng ngày Sài Gòn - Biên Hòa nên cam kết : kẹt xe kinh khủng ở vòng xoay BigC Đồng Nai, nhất là giấc trưa và chiều tối, rất kinh khủng ( ở đây công trình ngổn ngang làm đường, đang phá vòng xoay, em nghĩ làm cầu vượt, xe tải, container chạy rần rần chen lấn khiếp khủng)
  2. Bác đi ngay dịp lễ thì rất đông xe.
  3. Tiết kiệm xăng và thời gian cho Bác (cả chiều đi và về em nghĩ cứ theo lộ trình e đưa trên)
Chúc Bác có kỳ nghĩ lễ vui vẻ!

Cám ơn bác hino68, bác Khanh Hung vừa pm & gọi điện cho mình hướng dẩn y như bác góp ý bận đi, nhưng bận về bác Khanh Hung hướng dẩn theo xa lộ Đại Hàn chạy ra cao tốc luôn, vì bác sợ vào sài gòn bị kẹt xe, không biết ý bác thế nào, mong bác giúp cho thêm ý kiến.
Cám ơn bác nhiều lắm