Tập Lái
7/6/07
24
0
0
Chào các bác,
Cuối tháng 5 này em định đi vào Huế chơi cùng gia đình, các bác cho em hỏi đã ai đi vào Huế bằng đường Hồ chí Minh chưa? Nếu bá nào đi rồi cho em chút kinh nghiệm với. Xin cám ơn

Hạng C
9/8/05
718
98
28
Sai gòn
RE: Đường Hồ chí Minh đã bác nào đi chưa?

Đường đẹp, chạy ngon, nhưng nên cẩn thận người qua đường ở 1 số chỗ. Nên đem theo nước suối & đồ ăn nhẹ. Em đi mấy lần tìm chỗ đẹp, bên bờ thác, ngồi dưới cây, 4 thằng quất thùng bia, giò lụa, bánh mỳ... phê vãi...:)
Sóng đtdđ bị mất ở 1 số chỗ, đem theo máy chụp hình... nhiều cảnh đẹp hờ hững, lửng lơ...

Hạng D
27/5/05
1.058
14
38
somewhere
RE: Đường Hồ chí Minh đã bác nào đi chưa?

bác đi từ phía Bắc vào thì có 2 lựa chọn : HCM Đông (qua động Phong Nha) và HCM Tây (qua sân bay Khe Sanh)...cả 2 đường này đều cắt đường 9 tại : Cam Lộ (HCM Đông) và Khe Sanh (HCM Tây)

từ đây, chỉ còn 1 đường HCM (tức đường 14) đi từ cầu treo Đắc Krông trên đường 9 đến tận Bình Phước Nam Bộ

bác muốn đi trên đoạn này vào Huế thì qua thị trấn A Lưới rẽ trái vào đường 49 (rất nhỏ hẹp và khúc khủyu, chỉ phù hợp xe 4x4 [8D]) là đến

còn nếu muốn thong dong thì khi cắt đường 9 bác rẽ trái về Đông Hà xong xuôi đường 1A về Huế cho lành :D

chúc bác đi chơi vui vẻ ...