Hạng B2
3/5/07
201
23
18
Việt Nam
Các bác hết sức cảnh giác, khi đi đường Trần Quang Khải theo chiều bến xe Lương Yên-cầu Chương Dương. Một số chỗ giao nhau ( ví dụ như điểm có gạch chéo đỏ-bản đồ minh họa), em và Sếp đã không dưới 2 lần bị đồng chí xxx (béo ị-đi xe wave màu xanh hoặc xe SUZUKI) làm nhiệm vụ "điều khiển" giao thông vẫy lại vì lý do: không tuân thủ hiệu lệnh của người điều khiển giao thông??? . Mặc dù em luôn để ý rất kỹ nhưng vì bác ấy đứng rất khuất bên lề đường, trong khi nút giao thông luôn đông đặc người, tầm nhìn bị khuất, lẽ ra theo qui định : muốn yêu cầu luồng giao thông phải dừng lại thì người điều khiển giao thông phải đứng giữa đường tay giơ cao gậy điều khiển giao thông thì bác xxx lại nép bên lề đường, cầm gậy gạt nhẹ như khi ta gạt tàn thuốc lá vậy và sau đó là màn "chào hỏi khó chịu". Rất nhiều bác tài bị "hỏi thăm" khi qua đây rồi, và liên tục có xe bị vịn .
Cảnh giác cccccccccccccccccc !!!
P/S : bác nào biết cách post ảnh,hướng dẫn em với.
Email: [email protected]

Hạng C
27/9/07
604
26
28
48
www.namvu.com.vn
RE: Đường Trần Quang Khải hướng bến xe Lương Yên-cầu Chương Dương chú ý nhé: xxx hay "vẫy" làm luật

http://www.otosaigon.com/forum/tm.aspx?m=366086

Bác xem cách post ảnh ở đây nhé

Hạng D
10/4/08
1.686
2.353
113
RE: Đường Trần Quang Khải hướng bến xe Lương Yên-cầu Chương Dương chú ý nhé: xxx hay "vẫy"

chắc ở hà nội hả bác.

Hạng B2
3/5/07
201
23
18
Việt Nam
RE: Đường Trần Quang Khải hướng bến xe Lương Yên-cầu Chương Dương chú ý nhé: xxx hay "vẫy"

Hạng B2
3/5/07
201
23
18
Việt Nam

em đã post được ảnh rùi.Chân thành cảm ơn bác Nam Vũ.

Tập Lái
27/12/05
41
0
6
Visit Site

Bác nói chính xác! Ngày nào e cũng đi làm qua đường này, và rất bức xúc!
Không hiểu nếu dừng lại, mình có cãi được là tại vì Bác đứng khuất quá nên e không nhìn thấy. Hoặc chả có bằng chứng hình ảnh gì là mình vi phạm cả, thì cãi trắng là e chả vi phạm gì?
Với lại cái qui định CSGT khi làm nhiệm vụ phải đứng ở đâu thì xem ở chỗ nào các Bác nhỉ?

Hạng B2
3/5/07
201
23
18
Việt Nam

Bực nhất là mình đi rất cẩn thận mà vẫn bị gọi vào,các bác ạ. Cứ như là trạm "đóng luật" một cách phổ cập ấy.

Hạng B2
6/4/04
419
27
18
Cao Lãnh

Trích đoạn: toanthangcs
Bực nhất là mình đi rất cẩn thận mà vẫn bị gọi vào,các bác ạ. Cứ như là trạm "đóng luật" một cách phổ cập ấy.
Thế này thì bực nhỉ bác :mad: [&:]
Nếu bác vẫn phải đi qua đó thì bác chụp hình cái tay *** đó, rồi post lên đây cho ACE biết đường mà tránh. Mà có khi lại là người quen của bác nào đó trên OS nhà mình, bác ấy sẽ về nhà 'dạy dỗ' thêm cho tay *** này, ví dụ mời vào OS để nghe mọi người kêu ca về cách giữ gìn trật tự giao thông của hắn.

Àh, bác thử tìm đường khác đi, 'tránh *** chẳng xấu mặt nào' mà. :D

Hạng B2
8/2/08
473
7
16

Chú xxx này thiếu tiền ăn sáng nên muốn xin đểu bác toanthang kiếm tô phở bò đấy.Bác toanthang non gan quá(cái nik nghe oai lắm mà!).Từ nay bác cứ cảnh giác và nắm chắc luật rồi phản công lại nhé.Chúc bác "TÒAN THẮNG".

Hạng B1
14/1/08
58
0
0

Đoạn này hồi trước thì 4 bánh hay bị xích lắm, chủ yếu là lỗi từ đường dẫn lên quay đầu. Ngày nào đi qua cũng thấy 1,2 bác bị. Còn cái kiểu đứng 1 góc điều khiển thì em cũng bị dính một lần, cả đoàn xe đang đi đều thì 1 chú giơ tay rồi toét báo hiệu dừng, xe trước phanh gấp, em đi thứ hai phanh theo nên bị hai bánh hôn mông, móp 1 chút chắn sau. Lần sau cẩn thận thôi bác ợ.