Hạng D
29/12/12
1.407
1.197
113
HCM
Tình hình là vào ngày 19/6/2015 này, hội em đinh làm 1 chuyến phượt nhẹ như sau:
  1. Lượt đi: Sài Gòn - Phan Thiết - Nha Trang - Tuy Hòa (ngủ lại 1 đêm Tuy Hòa) - Đà Nẵng - Huế, sau đó ở lại chơi ở Huế, Đà Nẵng vài ngày
  2. Lượt về: Đà Nẵng - Đà Lạt...
- đối với lượt đi, bọn em đã quyết định đi theo QL1A nên không có vấn đề gì.
- với lượt về thì vẫn còn lăng tăng chưa biết đi cung đường nào, thấy anh gù cho 3 cung đường (theo hình bên dưới):
  • [BCOLOR=#ffff00]Cung 1: theo QL1A : lượt đi đã đi rồi nên hok muốn đi lại[/BCOLOR]
  • Cung 2: chính giữa qua pleiku
  • Cung 3: ngoài cũng bên trái (hướng vế Buôn mê thuột)
Hiện tại bọn em muốn trãi nghiệm cung 2 hoặc 3 (vì chưa bao giờ đi qua), và em muốn nghỉ đêm lại nơi cách Đà Lạt khoảng 100-200km trước khi lên Đà Lạt vì bọn em không muốn chạy một mạch từ Đà Nẵng đi Đà Lạt. Mong các bác nào đã đi qua 2 cung này rồi thì chỉ dẫn đường đi như thế nào dùm em, cần lưu ý những chỗ nào, và nơi nào bọn em nên nghỉ lại...

Rất mong được các bác chia sẽ kinh nghiệm ạ...

Đường từ Đà Nẵng - Đà Lạt (em cần các bác tư vấn)
Đường từ Đà Nẵng - Đà Lạt (em cần các bác tư vấn)

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
14/3/10
1.213
5.321
113
em cũng đi như bác vài lần rồi, lượt đi ra tới Tuy Hòa là chiều (khoãng 4, 5 giờ), ngủ tại KS công đoàn , sát biển. , lượt đi vô thì ngủ tại Đại lãnh hoặc Qui Nhơn, sau đó vô NT đi đèo Khánh Vĩnh --> Đà lạt , đèo đẹp lắm, đi rồi thì thấy đèo Cả như 1 cái dốc thoai:)

• Like
Reactions: cua_gach
Hạng D
21/3/14
1.224
572
113
231 Lê Hữu Trác Tp Quảng Ngãi
Theo Em Bác nên đi như thế này:
Chiều đi: Đè Nẻn-( Cầu vượt Hòa Cầm QL14 lên Kon Tum)-Gia Lai-(QL14)-BMT(QL27?) Đà Lạt
Chiều về : Đà lạt đi dèo Khánh Vĩnh- Nha Trang- QL1A vè ĐN lại!

Hạng D
14/3/10
1.213
5.321
113
Theo Em Bác nên đi như thế này:
Chiều đi: Đè Nẻn-( Cầu vượt Hòa Cầm QL14 lên Kon Tum)-Gia Lai-(QL14)-BMT(QL27?) Đà Lạt
Chiều về : Đà lạt đi dèo Khánh Vĩnh- Nha Trang- QL1A vè ĐN lại!
cụ chủ từ SG đi mà bác