Hạng B2
21/2/08
145
11
18
37
E đang cần tìm sơ đồ hệ thống abs của các hãng Mer,Toyota,Mit,Honda.E tìm trên google rồi hưng ko thấy,e mong các bac nào có thì cho e xin với hoặc cho e cái link cũng được.E chân thành cảm ơn các bác;)

Hạng B1
17/8/06
72
0
6
41
Tp.HCM
logovietnam.com.vn
RE: E cần tìm sơ đồ hệ thống abs !!

The ABS system is complicated and consists of several components:

Sensors: located usually at each wheel (front and rear sensors), let the ABS system know when a wheel is about to lock.

Valves: There is a valve in each of the brakes with 3 positions: Open
- Blocks
- Releases

Pump: Puts pressure in the valves

ABS Controller: A computer that monitors information it receives from the different components. The controller is the "brain" of the system as it constantly collects valuable data and process it. The ABS system's ultimate operations are set by the controller after evaluating the processed data.

Vehicle electronic systems
When the ABS system is in operation the valves rapidly open and close. The pulsing we feel in the brake pedal when the system is working is the result of the valves

E cần tìm sơ đồ hệ thống abs !!

Bác này chơi khó nhỉ, xin tài liệu "service manual" của các hãng xe thì làm sao có mà search, trên nguyên lý thì thằng nào cũng tương đồng chỉ có thế, mỗi hãng nó có 1 chiêu riêng hoặc một hệ thống riêng, em e bác xin tài liệu này thì đụng chạm đến quyền lợi sửa xe của gara nên hơi bị khó.

Hạng B2
21/2/08
145
11
18
37

E cảm ơn bác,thật ra e chỉ xin 1 vài trích đoạn để làm đồ án tốt nghiệp thôi.TÌm lòi con mắt trên google chả thấy cái tài liệu nào toàn tiếng việt,toàn là tiêng anh,hic rõ khổ[&:]

Hạng B2
22/9/07
228
507
93
360.yahoo.com

Trích đoạn: ketoi12345678

E cảm ơn bác,thật ra e chỉ xin 1 vài trích đoạn để làm đồ án tốt nghiệp thôi.TÌm lòi con mắt trên google chả thấy cái tài liệu nào toàn tiếng việt,toàn là tiêng anh,hic rõ khổ[&:]
"tốt nghiệp" kiểu gì vậy bác, chí ít thì cũng phải đọc được tài liệu tiếng Anh chớ.

Hạng B1
9/9/08
67
1
0

hehe. ko biết bác đang làm đồ án tốt nghiệp về đề tài gì vậy? (chỉ ABS chung chung thôi à). Nếu sơ đồ nguyên lí thì như nhau. Nhưng sơ đồ mạch điện của mỗi hãng có sự khác nhau đó bác à. Và ngay trong một hãng thì ở mỗi đời xe thì khác nhau thì sơ đồ mạch điện của hệ thống cũng đã có chút khác biệt rồi.
Bác đòi hết tất cả các sơ đồ mạch điện của các hãng thì hơi bị khó đáp ứng đó bác à.

Tập Lái
2/12/06
13
2
0

Hien toi co tai lieu ky thuat ve he thong ABS,he thong phun xang... cua 1so hieu xe.Neu ban can cho toi so phone,toi se lien lac voi ban sau.