Tập Lái
26/10/21
34
464
53
Hic, đông quá em không dám nói. Kiểu toàn copy 1 câu xào tới xào lui. Bác thiệt là can đảm, chứ kiểu đông đông thế này em im luôn cho lành.
đọc riết giống như bài PR mua Veloz vậy :)
Thôi thì bác chủ cứ mua Veloz đi, nhớ chuẩn bị tiền lạc :)

• Like
  • Haha
Reactions: DMG and Luke217
Hạng B1
8/3/22
69
291
53
xác định rõ nhu cầu sẽ dễ quyết hơn nha anh (3 hướng):
1. xe cũ trước 2018 anh nên né, vì anh ko rành về xe.
2. Ưu tiên cảm giác lái, nội thất, xăng cỏ không phải vấn đề => xe lướt/ odo thấp (loanh quanh 900tr): Pajero Sport/ Everest/ Cx8/ Fortuner/ CRV/ Outlander (hạng C/D thì cảm giác lái, nội thất sướng hơn đám B, bù lại ăn xăng, xe đã sử dụng, dự trữ thêm 1 khoản chi phí để sửa chữa vì xe đã chạy vài năm) :rolleyes:
3. Ưu tiên xe mới, ít ăn xăng (600-800): XL7, Xpander, Veloz. Tụi này máy 1.5, chạy tiết kiệm hơn đám C/D, xe mới 3 năm đầu cũng ko lo chuyện sửa chữa. Bù lại đi nhẹ nói khẽ vì máy nó yếu hơn.

Xác định xong, thì leo lên xe lái thử, ngồi các ghế, bật điều hòa, đạp dính ga. Con nào ưng bụng thì dứt. :D
Chưa biết lái cứ ra kêu sales chở đi nha anh, đừng ngại. Cái ngại hại cái thân :rolleyes:
Cuối thư, tha thiết mong anh bỏ con Innova ra khỏi si nghĩ, năm 2022 rồi. :oops::confused:

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
31/12/17
148
184
44
35
Tp.HCM
Ráng 100 củ nữa lấy CX8 Deluxe, rộng như Innova và mạnh như Tucson, đi gia đình tầm tiền này thì CX8 Deluxe là lựa chọn số 1. Không thì lấy Outlander, băng cuối nhỏ hơn Xpander nhưng đầm chắc, chất hơn. Mình mua xe thì quan tâm kích thước xe, động cơ, khối lượng và hệ thống treo sau, còn mua mới thì hãng nào cũng vậy, đi gia đình thì Hyundai đi êm 10 năm luôn cũng chẳng sao, 1 năm chạy chừng 20km chứ nhiêu đâu.

Hạng B1
7/11/22
63
14
8
21
chắc bác cũng mua được rồi nhưng còn bác nào cùng nhu cầu như thế thì mình khuyên nên múc Outlander nhé. Còn vì sao thì các bác đọc cmt cũng biết rồi. với lại vừa xem thấy đang được giảm giá với nhiều ưu đãi lắm.

Attachments

Tập Lái
10/11/22
37
4
8
21
Chào các bác, Em cần mua xe 7 chỗ, với tầm tiền 900 triệu quay đầu thì nên chọn loại nào các bác?

View attachment 2707621*Ảnh minh họa
với tài chính 900tr quay đầu thì khuyên bác nên chọn con outlander, ổn áp nhất trong tầm giá này rồi. Để có nhiều sự lựa chọn hơn bác vào thử otocomvn tìm lọc xem, nhiều con thịt nhiều tiền ít hời phết.
Em cần mua xe 7 chỗ, với tầm tiền 900 triệu quay đầu thì nên chọn loại nào các bác?