Hạng D
15/10/09
2.804
1.874
113
43
QUẦN ĐẢO HOÀNG SA
Em đã tham khảo rất nhiều hiệu xe nổi tiếng trên thế giới như BMW, LEXUS, MERC, AUDI, WV, NISSAN...........thì ở Mỹ có loại xe nào thì TQ đều có, cụ thể là sản xuất tại TQ luôn, như anh LEXUS thì series GS, ES, LS... đều có sản xuất tại TQ cả. Thì em muốn hỏi: tại sao mình không nhập xe từ TQ về cho nó gấn? mà từ làm gì cho nó xa, em có hỏi mấy ông bạn đang ở Thượng Hải về giá các loại xe đó, thì em thấy cũng còn thấp hơn mình nhiều, vậy why mình không nhập vậy các pác mà phải nhập từ Mỹ hoặc Đài Loan vậy???

Hạng B2
24/4/10
346
22
18
Em được biết đối với những dòng xe BMW,Toy,Niss...lắp láp tại TQ không được xuất khẩu !:D

1/4/07
21.982
16.729
113
0913168658
Cũng nhập ào ào thôi, nhưng vì không ai bán dại gì nói xe mình lắp ráp ở TQ. Nhưng tính ra, thêm thuế vào, không rẻ đâu.

Hạng C
29/10/09
880
85
28
50
Chưa nói đến việc thuế, nếu các dòng xe này không được dùng cho việc XK thì em chắc chắn tiêu chuẩn chất lượng sẽ kém hơn nhiều.Ví dụ, bên em có làm các sản phẩm dùng kính xây dựng nhiều, ở VN tuy chưa nhiều nhà cao tầng nhưng chất lượng kính yêu cầu bao giờ cũng cao, trong khi ở TQ nhà cao tầng dùng kính nhiều nhưng các bác có qua đó thì để ý nhìn xa vào thì các hình ảnh phản chiếu lên không được đẹp, méo mọ, vẹo vọ như mình vào nhà cười vậy. Hỏi bọn bên đó thì nó nói là bên tao yêu cầu chất lượng chỉ cần vậy.

Tập Lái
8/4/10
33
0
6
theo em thì các xe đó sx chủ yếu phục vụ nội địa TQ cũng đã là 1 thị trường quá lớn.những xe đó đều phải lắp ráp tại TQ và tỉ lệ nội địa hoá chắc chắn phải hơn 70% nên xuất sang mình thì dân mình cũng không khoái+với thuế nhập khẩu như ở VN thì vẫn đắt như thường.Có 100 bác đi mua xe chẳng hạn camry xuất Mỹ đắt hơn camry lắp ráp tại TQ khoảng 1k usd thì đến 99 bác vẫn chon xuất Mỹ.Mà em lấy vd như con chery QQ giá bán tại TQ theo em được biết là 3k5 usd sang đến vn mình giá là 10k usd.nói chung chắc các saloon có nhập xe từ TQ về thì cũng không nói cho người mua đâu bác.Hỏi toàn bảo nhập từ Mỹ,Úc,Đài Loan, Ả Rập....

Hạng B1
25/3/10
65
0
6
40
HCM
kansaipaint.com.vn
Nhập không được mấy dòng xe đó từ TQ đâu các bác. TQ nó cấm không cho xuất mấy dòng xe ngoài thương hiệu Tung Của đi các nước khác mà.

Tập Lái
21/2/10
10
0
0
1. Giá xe TQ cũng chẳng rẻ hơn xe VN là mấy...
2. Xe TQ (kiểu như VAMA Việt Nam) nhưng tỷ lệ nội dịa hóa cao trên 60% thì các bác có dám mua ko? Đã nhập thì nhập thì tránh TQ ra, tâm lý dân ta hãi TQ còn hơn hàng VN nữa mà :)
3. Tiêu chuẩn chất luợng TQ cũng ko cao hơn của VN đâu, thậm chí nếu TQ cho xuất đi nữa, thì lô hàng xuất cho VN chắc chắn chất lượng cũng cỡ như của xe máy Tàu đấy thôi...

Hơn nữa xe TQ có quy định đặt tên xe sản xuất nội địa phải bằng tiếng TQ, do đó nếu vác về mà ko thay logo này nọ chắc chẳng ai mua đâu...