Tập Lái
29/6/07
1
0
0
em co một người anh định bán lại một con Citroen 2 CV, giá: 40 chai, không biết là giá đó hợp lý không vậy các bro. xin tư vấn giúp.
Nội thất: zin.
Máy: zin. cực đẹp.
mới sơn lại.
Xe đó hiện đang ở bình dương.

Hạng F
7/8/06
8.676
1.513
113
RE: Em đinh mua một con Citroen 2 CV

Nếu đúng như bác nói Citroen 2CV thì giống như chiếc trong hình bác ah.
Em có 1 em Citroen 3 CV. Xe này thì đăng ký 5 chỗ ngồi, nhưng cabin chỉ có 2 chỗ, sau có thùng xe như em Ford ranger, có hai băng ghế chạy dài hai bên.
Em này đời khoảng 1952 của Pháp nhập vào VN, ngày xưa em này dùng để sử dụng cho các đồn điền cao su. Lái em này thú vị lắm các bác ah! toàn bộ chỉnh bằng cơ hết, kể cả đèn pha của em nó, bóng đèn chỉ có một râu, muốn bật pha thì cứ nắm cái cần như cái cần thắng tay của xe Jeep ấy mà kéo lên, nhưng nhớ kéo nhẹ tay thôi, không thì soi thẳng lên đường dây điện nhé các bác!!!
Đang chạy mà muốn bật đèn thì bác phải dừng xe lại cho vợ 1 xuống bật công tắc nằm ngay trên đèn!!! Hay nhất là hệ thống lấy gió ngoài, có một nút vặn nằm gần vôlăng, khi vặn thì sẽ mở cửa lấy gió thiết kế như cửa lật của ......toilet nhà các bác!!!!
Hệ thống phanh là hay nhất, bố thắng như 2 cái cùm bóp chặt vào hệ thống truyền động, láp.!!! nhìn thủ công thật.!!!

Như em biết thì máy của em này và Ladallat là 1, nhưng em này là xe nhập, sau này để tiết kiệm chi phí nên máy được nhập từ Pháp còn thùng xe được đóng tại nhà máy cơ khí Ba Son SG, là xe Ladallat bây giờ. Em không quan tâm em này lắm nên chỉ biết sơ vậy thôi.
Trước đây nhà em có được em Citroen này. Xuất xứ từ Pháp do Cha đạo Robert mang qua từ Pháp năm 1956 để đi truyền đạo và chăm sóc đồn điền cà phê tại BMT. Sau này khi Cha Robert về nước cho lại Đức cha Chánh xứ BMT. Ông chú em lái xe cho Đức Cha nên Ngài lên đời xe Fiat thì cho lại em Citroen này cho gia đình em. đồ zin 100%. Nằm tại nhà em từ năm 1997 tới giờ như đống sắt vụn.
Kết cục của em nó bây giờ: cách đây 2 tháng , khi về BMT em sưu tầm được em 2B Cardi, năn nỉ mãi không mua được, cũng may chủ nhân của em 2B lại biết gia đình em, đòi đổi em Citroen lấy em 2B Cardi ===> chơi luôn!!!!. Nhưng em có giao kết với bác đó là xe chỉ đổi để anh em sưu tầm chơi thôi, không được mua bán. Nghe đâu bác ấy nói có người trả 60chai rồi mà không bán.:D:D
Em Citroen 3 CV đó hiện nằm ở BMT. Khi nào có dịp em sẽ post hình lên cho các bác chiêm ngưỡng.
Nếu bác ZLCDZ tìm được em giống như em nói thì chơi đi bác ạ! cũng hay lắm. Có được cái thùng sau chở vợ con đi dạo phố cũng vui, nhưng đồ cho em nó thì hơi khó tìm. nếu bác tìm được em đó thì PM cho em với, em đi coi mắt em nó với nhé!

Last edited by a moderator:
Hạng D
8/2/07
1.228
2
38
40
Singapore

Nếu đúng như bác nói Citroen 2CV thì giống như chiếc trong hình bác ah. Xe này theo em biết thì đăng ký 5 chỗ ngồi, nhưng cabin chỉ có 2 chỗ, sau có thùng xe như em Ford ranger, có hai băng ghế chạy dài hai bên.

pak kiểm tra kại độ chính xác của thông tin này nghen.
nó ko như pak nói đâu.

Hạng F
2/4/07
6.179
406
83

Bác ấy nói cái Ladalat mà ,hoặc chí ít là cái phần đuôi của Ladalat.Về Citroen thì trong 4R đã có những bài của các bác đã post,rất đầy đủ,công phu...!
Và đây là chiếc Citroen 2CV 1963 của...người ta.:)Ủa!...mà sao nó cũng bắt chước dán tem đăng kiểm của ta dậy cà.???

Last edited by a moderator:
Hạng F
7/8/06
8.676
1.513
113

Đúng rồi bác chaugiahien ah. em kiểm tra kỹ lại thì chiếc nhà em và chiếc trong hình là giống nhau ở cái đầu xe thôi bác ạ, chiếc như trên hình có 2 băng ghế thì phải. Ông già em bảo là chiếc của em là Citroen 3 CV, em không thích nó lắm nên không care !!! vậy nên em mới đổi em nó lấy 2B Cardi đó ! thông tin không chính xác lắm, Sorry các bác nhé! thôi thì biết thêm tí về em 3CV vậy.
Thanks bác chaugiahien!
Thân

Hạng D
8/2/07
1.228
2
38
40
Singapore

@Formula1: e ko dám, chỉ có đôi lời góp ý thôi. e cũng yếu kém trong mấy dzụ này lém