2 chiếc BMW mà bên em đã nhận từ hơn 1 tháng trước,1 xe đã xong nhưng do chủ xe có 1 dự án chụp ảnh riêng nên chưa được sự cho phép để post ảnh.

Cả 2 chiếc này body kits đều do bên em tự đổ khuôn & làm thủ công,rất tỉ mỉ phần trét,chà nhám,chống rỉ sét v.v... nói chung là làm rất kĩ.

Bộ body kits mới sẽ cho xe một cái nhìn ngầu & dữ dằn hơn nhiều so với phiên bản nguyên thủy.Dưới đây là 1 chiếc BMW 335i đang trong quá trình hoàn thiện.

Nguyên chiếc nhìn mà xót xa :D phần capo sau đã được bên em tinh chỉnh lại giống kiểu của hãng Vorsteiner.Đít vểnh cong cong nhìn thấy ghét.

Tiếp đến là cản trước Wide và nhiều chi tiết sắc cạnh nhìn hầm hố hơn zin rất nhiều:

Lườn xe 2 bên cũng được độ lại cho phù hợp với thiết kế của body kits mới:

Cản sau cũng được chế nốt:

Còn nguyên cái nắp capo carbon nữa,em sẽ cố gắng update hằng ngày topic về body kits Made by Dr. Joe Garage ở đây nha các bác.Tất cả các xe làm body kits hình sẽ được post ở đây.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
6/8/12
279
16
18
42
Re:Em cũng độ Body Kits,cạnh trạnh với lemin hihi.

vật liệu là gì bác chủ?

Tập Lái
29/9/12
4
0
0

Lót dép ngồi hóng hang của bác Dr. Joe ??

Hạng D
31/7/11
1.056
101
63
TP.HCM

Hoan hô bác JOE :D
Vừa rồi là bác Wit với 300ZX, giờ bác Joe cũng mần body luôn, vậy phong trào độ xe nó mới lên cao chứ ạ ^^
Theo em nhìn hình cản trước thì hình như bác chủ lấy cản zin ra cắt bỏ bớt rồi làm thêm composite phải ko ạ. Em nhìn cản trước thì chắc là phong cách M-sport rồi hehe

Hạng D
31/7/11
1.056
101
63
TP.HCM

Wit Diablo nói:
@lemin: e làm body lâu rùi bác ui :D
Ý em là trước giờ hình như e thấy bác chủ yếu nhập body về, lại toàn hàng khủng như lambor, merc, bim... giờ mới thấy bác phá một con xe tơi bời thế này ^^, nếu e ko biết rõ thì tha cho e nhé :D

Hạng D
6/9/11
1.555
208
63
Hồ Chí Minh

sao các bác không cùng nhau làm chung 1 dư án nhằm cho mọi người thấy khả năng "ba cây chụm lại nên hòn núi cao"