Hạng B2
30/7/15
208
163
43
36
Chào mấy ace trên diễn dàn.em là lái mới và cũng mới mua lại em city cuối 2014 from mới em có thắc mắc này cần ace đi city giải đáp giúp.sau xe em khi đậu 1 chỗ đạp thắng mạnh và đánh lái chết nghe tiếng éc éc khá lớn vậy mấy anh.xe chạy thì bình thường ko sao ah.em hỏi anh chũ xe thì anh chủ bảo lúc mua xe cũng bị thế mà ko rõ nguyên do.em muốn hỏi mấy anh là city nào cũng thế hay sao ah vì nghe khá khó chịu.

• Like
Reactions: lam0909
Hạng D
3/6/13
1.090
1.431
113
Bác đạp thắng mà còn đánh lái chết thì có ngày đi luôn cái vô lăng, về ngtac nếu xe đang nổ máy mà về P thì đánh lái chết vẫn ko sao nhưng hạn chế, còn khi tắt máy thì hệ thống điện ko có nên trợ lực điện cho vô lăng là ko có, vì vậy khi đánh lái chết sẽ bị khoá vô lăng nếu cố tình đánh lái nữa thì sẽ dễ hỏng vô lăng

Hạng B2
30/7/15
208
163
43
36
Bác đạp thắng mà còn đánh lái chết thì có ngày đi luôn cái vô lăng, về ngtac nếu xe đang nổ máy mà về P thì đánh lái chết vẫn ko sao nhưng hạn chế, còn khi tắt máy thì hệ thống điện ko có nên trợ lực điện cho vô lăng là ko có, vì vậy khi đánh lái chết sẽ bị khoá vô lăng nếu cố tình đánh lái nữa thì sẽ dễ hỏng vô lăng
Dza em mới đi xe nên ko rành.hqua em đưa xe vào hãng làm bh sẵn kt thì cố vấn nói như thế là bình thường ah.cảm ơn bác

• Like
Reactions: lam0909
Tập Lái
3/7/19
17
7
4
59
đó la do bánh xe ma sát với mặt đường nên mới kêu vậy thôi. Kg co gi đâu anh . yên tâm đi nhé..

• Like
Reactions: pttam1987