Tập Lái
24/10/16
3
1
3
Em năm nay học lớp 12, học xong em muốn làm thợ sửa ô tô. Em muốn nhờ tư vấn là em nên học ĐH hay vào cao đẳng, trung cấp nghề mới tốt ạ? Nghề này họ quan trọng bằng ĐH không ạ? Em nghe nói lương thấp nhưng có niềm yêu thích ô tô nên em quyết theo đuổi. Xin nhờ tư vấn

Hạng D
26/6/08
1.945
1.347
113
minhphuongoto.com
Nếu e muốn theo nghề xe hơi thì tìm hiểu về cao đẳng Cao Thắng hoặc cao đẳng của spkt. Không nhất thiết phải học đại học, nghề này quan trọng là được tiếp xúc thực tế càng nhiều càng tốt.

Tập Lái
24/10/16
3
1
3
Vậy là khi đi xin việc người ta ko đòi phải có bằng đh ạ? Em nghe nói người ta ngại nhận sinh viên mới ra trường, thế phải làm sao ạ?

• Like
Reactions: 100mph
Hạng D
11/6/11
1.166
2.179
113
Vậy là khi đi xin việc người ta ko đòi phải có bằng đh ạ? Em nghe nói người ta ngại nhận sinh viên mới ra trường, thế phải làm sao ạ?
Không cần bằng đại học, nhưng có điều kiện thì em cứ vừa làm vừa học vì cái bằng sẽ giúp em thăng tiến trong công việc sau này. Nhưng phải kiên nhẫn và chịu khó vì thời gian đầu rất khó khăn, anh nghe mấy người thợ ở hãng tâm sự như vậy

Hạng D
16/4/14
2.588
3.859
113
Nếu học Đại Học thì ra trường làm kỹ sư, nhà chế tạo máy, nhà nghiên cứu máy nổ. Còn học Cao đẳng Cao Thắng thì có học về sửa chữa xe ô tô. Ra đời có cái bằng ĐH, Cao Đẳng thì vẫn dễ xin việc hơn người không có ( trừ khi quen biết). Em tham khảo ở đây : http://ckdl.caothang.edu.vn/

Hạng D
26/6/08
1.945
1.347
113
minhphuongoto.com
Nghề này quan trọng là e biết làm gì chứ không phải e có bằng gì.
Vì mấy anh tuyển dụng cũng thường học kỹ thuật ra nên sv mới ra trường mà cứng tay nghề (thực hành) vẫn dễ được tuyển.

Em chịu khó tham khảo các trang tuyển dụng như vietnamwworks ngành oto để coi những yêu cầu công việc sau nay.

• Like
Reactions: Seragaki Haru