Hạng B2
26/2/08
331
11
18
53
em cưới vợ 2được 1 năm rồi ,đã ra công chứng mua bán vào thời gian trên ,nay muốn sang tên ,tiện bán lại để cướ vợ 2khác,không biết đi đóng trước bạ có phạt nhiều không ạ, bác nào biết giúp em,cám ơn:(

Hạng F
13/1/06
13.891
35.970
113
RE: Em nhờ mấy bác giúp cho vợ 2 làm giấy kết hôn

Ký lại giấy bán.

Hạng B2
26/2/08
331
11
18
53

Sợ công chứng không chịu:( bác ơi

Hạng F
13/1/06
13.891
35.970
113

Mới đây, trả lời chúng tôi, thượng tá Võ Văn Vân - Phó Trưởng phòng CSGT đường bộ Công an TP.HCM cho biết việc mua bán, cho, tặng xe ôtô giữa cá nhân với cá nhân cần có giấy mua bán giữa hai bên. Giấy mua bán, cho, tặng này không cần chứng thực hoặc công chứng vẫn được sang tên xe.

Người mua, được cho tặng không sang tên thì trách nhiệm sẽ dồn hoàn toàn về phía họ. Tuy nhiên, các chủ cũ nên gửi thư thông báo việc mua bán xe đến cơ quan quản lý đăng ký xe để tránh những phiền toái về sau.

Một số kiểu lách luật khi mua bán xe ôtô:

- A bán xe cho B nhưng không cần sang tên, hai bên thỏa thuận khi có vi phạm giao thông A sẽ đứng ra nhận xe vẫn là của mình và đã cho B mượn.

- Xe bán qua nhiều đời chủ nhưng các lần bán đều không sang tên. Khi người chủ cuối cùng muốn làm giấy tờ sang tên mình thì phải trở về nhờ người chủ đầu tiên làm giấy bán xe mới.

- Xe tạm nhập mang biển số nước ngoài nhưng hết thời gian làm việc của nhân viên, tổ chức họ bán luôn cho người trong nước để khỏi tái xuất. Loại xe này dễ bị phát hiện vì kiểm tra giấy tờ xe là biết ngay thời hạn lưu hành của xe còn hay không.

(mua bán xe không sang tên: ??anh Gù):D

Hạng D
3/9/08
4.594
48.157
113

Tất cả những ý trên mà bác áp dụng mà vẫn chưa được. E khuyên bác gặp 1 ông cò giấy và đặt dấu chấm hỏi? Cái này được hay không ? E bảo đảm với bác rằng là được tuốt.

Hạng B2
26/2/08
331
11
18
53

Giấy mua bán, cho, tặng này không cần chứng thực hoặc công chứng vẫn được sang tên xe.
Cái này không được bác ,đơn vị xxx bảo giấy viết tay viết không không đủ ĐK để sang tên, chỉ tạm dùng để sử dụng xe thôi:(.mả lên đóng trước bạ không biết nó phạt ra sao em lo quá ...ai có cách giúp em với