Tập Lái
13/10/18
46
7
8
35
Dear các anh chị em,
Tình hình là sau khi ngâm cứu nát cả, em thấy có 2 chung cư nằm trong tầm của em (1.5 tỷ căn 66m2), 10 km đổ lại quận 1 (em làm Phó Đức Chính), dưng mà em k có tí hiểu biết gì về 2 chung cư này (nhất là Hưng Phát), nhưng em nghiêng về Hưng Phát vì nó gần hơn. Anh chị em nào biết thông tin share cho em miếng (vụ kẹt xe, ngập nước, xe container nhiều...). Em đội ơn mấy bác

Hạng B1
21/11/17
85
63
18
Dear các anh chị em,
Tình hình là sau khi ngâm cứu nát cả, em thấy có 2 chung cư nằm trong tầm của em (1.5 tỷ căn 66m2), 10 km đổ lại quận 1 (em làm Phó Đức Chính), dưng mà em k có tí hiểu biết gì về 2 chung cư này (nhất là Hưng Phát), nhưng em nghiêng về Hưng Phát vì nó gần hơn. Anh chị em nào biết thông tin share cho em miếng (vụ kẹt xe, ngập nước, xe container nhiều...). Em đội ơn mấy bác
Hưng Phát oke hơn bác,CĐT cũng làm nhiều dự án. Era thì ngon về khuôn viên,chứ chất lượng xây dựng công trình cũng hơi kém

Tập Lái
2/5/18
48
15
8
33
Dear các anh chị em,
Bác lên chon Hưng Phát 1. Bên này khá yên bình, CĐT chịu lắng nghe ý kiến cư dân và bên này đã có sổ hết rồi nha bác. Còn bên Era Town thì hình như chất lượng xây dựng hơi kém và vụ sổ sách đang hơi lằng nhằng thì phải. Đó là ý kiến cá nhân của riêng e nhé!

Tập Lái
13/10/18
46
7
8
35
Bác lên chon Hưng Phát 1. Bên này khá yên bình, CĐT chịu lắng nghe ý kiến cư dân và bên này đã có sổ hết rồi nha bác. Còn bên Era Town thì hình như chất lượng xây dựng hơi kém và vụ sổ sách đang hơi lằng nhằng thì phải. Đó là ý kiến cá nhân của riêng e nhé!
Bên đó giá cả thế nào bác rành k? với em k biết chỗ đó có ngập nước k nhỉ. Em đang ở q2 nên ám ảnh lắm luôn

Hạng C
12/9/15
526
559
93
Hưng phát 1 vẫn ngập 1 số đoạn Lê văn lương nha bác. Era vào mùa mưa ngập 1 số đoạn đường Nguyễn thị thập. Đi Nguyễn văn linh, Nguyễn lương bằng thì Ok. Tuy nhiên, Theo e biết ,HP1 tốt hơn về chất lượng, quản lý. Era có nội khu thoáng, có điều chất lượng ko tốt bằng.

Hạng B2
7/9/17
222
861
113
Về ví trị thì Era ngon hơn vì nó giáp khu PMH, đường đi vào thoáng. Nằm cuối đường nên yên tĩnh.
Còn về chất lượng nhà thì Hưng Phát ngon hơn. Nhưng vị trí của nó thuộc Nhà Bè, không phải Q7.

Tập Lái
13/10/18
46
7
8
35
Về ví trị thì Era ngon hơn vì nó giáp khu PMH, đường đi vào thoáng. Nằm cuối đường nên yên tĩnh.
Còn về chất lượng nhà thì Hưng Phát ngon hơn. Nhưng vị trí của nó thuộc Nhà Bè, không phải Q7.
Sao em đọc báo thấy Hưng phát nứt tường thấm dột tùm lum nên em cũng hơi ớn đó bác.