Hạng B1
28/3/09
57
0
6
Chào các bác

Em biết là Cap LTZ sẽ không có ESP nhưng cho em hỏi là có cách nào thêm ESP vào được hay không ?

Với lại em cũng muốn gắn thêm remote trên tay lái để tiện điều khiển, không biết có bác nào đã làm được chưa ??

Hạng D
Re:Gắn thêm ESP và Remote Control tren tay lái.

godtakeit nói:
Chào các bác
Em biết là Cap LTZ sẽ không có ESP nhưng cho em hỏi là có cách nào thêm ESP vào được hay không ?
Với lại em cũng muốn gắn thêm remote trên tay lái để tiện điều khiển, không biết có bác nào đã làm được chưa ??
1/ Theo em biết vụ lắp ESP cho LTZ ko khả thi.
2/ Ngoài HN có bác Minh Khôi đã độ dàn nút điều khiển trên vô lăng zin, khoảng 2tr8. Còn nếu bác dùng JVC thì có cái remote đeo ở vành vô lăng, giá cỡ 1tr6 bác ạ.

Hạng B1
28/3/09
57
0
6

Theo em được biết là mình có thể đặt hàng OEM bên Hàn. Chỉ tại em không biết tiếng Hàn, đọc đau hết cả đầu...

[link]http://www.smpart.co.kr/[/link]

Click vao phan Winstorms, các bác sẽ thấy nó bán đầy đủ parts của Captiva.

Hạng D

Bác copy cái link của website tiếng hàn, cho vào Google translate nó dịch cho bác, tuy nó dịch vài câu hơi ngớ ngẩn nhưng cũng hiểu được.

Hạng B2
17/3/09
248
474
73

Thế có bác nào làm thử chưa cho em ghé wa coi chút , sẵn off hội CAP cho vui lun đi !

Hạng B1
28/3/09
57
0
6

Các bác mua Captiva LT đời đầu đều có ESP, vậy nếu có bác nào study nó 1 cái, rồi vẽ lại diagram và dump ECU của nó ra là tất cả chúng ta có thể có được ESP rồi.

Em search chán chê trên Net lẫn Holden Australia mà chẳng kiếm được thằng nào làm được cái này. hic hic chán ghê.

Cái vụ remote control thì em có hỏi chổ dealer bán xe cho em, họ có thể gắn được vì đó là hàng stock.

Sắp tới sẽ order và cho các bác biết kết quả vụ remote control tren tay lái.