Tập Lái
4/4/15
4
9
3
44
Chào các bác gấp quá nên không biết post vào đâu xin mod dời đúng chỗ
Qua tết em mất việc khó khăn quá nên tập tễnh cho thuê xe tự lái
Quá hạn trả xe khách yêu cầu gia hạn thêm rồi tắt máy, thông qua định vị em được biết xe em đang ở tiệm cầm đồ, giờ chỉ biết xe đã cầm hay gán nợ gì đó 175tr rồi
Giờ xin các bác tư vấn quy trình thủ tục theo pháp luật chứ chơi xã hội đen đỏ thì em nhát lắm ạ

Hạng B2
4/10/12
468
588
93
Chia buồn cùng bác! Nếu muốn nhanh lấy xe thì thương lượng chỗ cầm đồ. Còn ko thì nhờ CA thôi, nhưng chi phí cũng gần 1/2 giá trị chiếc xe.

• Like
Reactions: matxe
Hạng B2
3/8/08
220
996
93
Chia buồn cùng bác! Nếu muốn nhanh lấy xe thì thương lượng chỗ cầm đồ. Còn ko thì nhờ CA thôi, nhưng chi phí cũng gần 1/2 giá trị chiếc xe.
Thương lượng cái gì, báo CA đi, chi phí là cái thèng nó cầm đồ sẽ phải lòi ra, nó cầm không chính chủ thì là cơ hội để CA làm thịt nó chứ không phải là bác chủ thớt.
Bác chủ đến thương lượng mà không xong, nó rút bình điện, giấu xe đi mất thì có nước khóc ròng.

Tập Lái
4/4/15
4
9
3
44
nhà khách thuê giờ đóng cửa khóa ngoài có dấu niêm phong ... tiền thuê có 800k quá nhỏ làm sao chuyển sang hình sự để công an có lệnh xét tiệm cầm đồ thu giữ tang vật chứng là chiếc xe... em rối quá

Hạng D
15/12/13
1.352
1.494
113
Bác chủ cho thuê có hợp đồng cho thuê Ko và xe có chính chủ ko? nếu xe chính chủ thì báo CA ngay và luôn ... chúc bác chủ thuận lợi .

• Like
Reactions: phomoi and matxe
Hạng B2
4/10/12
468
588
93
Thương lượng cái gì, báo CA đi, chi phí là cái thèng nó cầm đồ sẽ phải lòi ra, nó cầm không chính chủ thì là cơ hội để CA làm thịt nó chứ không phải là bác chủ thớt.
Bác chủ đến thương lượng mà không xong, nó rút bình điện, giấu xe đi mất thì có nước khóc ròng.
Hay quá CA làm thịt nó thì xe ra bã rồi. Còn thằng đi cầm thì nó đâu có ngu lòi mặt ra. Theo em thì tốt nhất là bác chủ thương lượng với tiệm cầm đồ, có khi chi phí còn nhẹ hơn là dính vào chính quyền.

• Like
Reactions: matxe
Tập Lái
4/4/15
4
9
3
44
tết giờ gom được 40 chai giờ xoay đâu ra 50 chai