Thảo Luận Chung Gãy tai Accord

Hạng C
10/6/08
641
148
43
39
Biên Hòa
Trước hết ae OS nào đi Honda Accord nếu có gì thì bỏ qua cho em.:)
Chuyện là thế này. Em ở Biên Hòa, hôm nay có việc nên em qua cù lao phố bằng 2B. Trên đường về, đang qua cầu Rạch Cát (cầu sắt 3 nhịp), Em chạy đường trong theo những chiếc 2B khác. Đường này dành cho xe lửa nên đường ray phân con đường thành 3 phần. Ngược chiều có vài em 4B, theo sau là 1 em ben, sau em ben là accord 90. 4B sẽ chạy trên 2 phần. 2B ngược chiều chạy trên phần còn lại. Bề ngang xe ben lớn hơn 2 phần xíu nên em nhường là điều hiển nhiên rồi. Phải ngừng lại cho em ben nó qua. Nhưng hỡi ôi!!! Thằng accord cũng lấn đường luôn:(:(. Lúc đầu nó chạy bánh tài trên đường ray (cầu sắt 4 nhịp thì ok vì bề ngang cầu lớn hơn nên 2B có thể qua được) em thấy như thế là xe em không qua được rồi, bổng nhiên đến chỗ em nó lấn luôn cả em nữa. Em hết đường né:mad::mad:, bực quá tông thẳng vô nó 1 cái rầm.[&:][&:]. Em nhìn gương hậu thì thấy tai em accord đang...tòn teng.:D:D Em cứ thế mà chạy cho hết cầu. Thằng accord chắc là tức lắm nhưng chỗ đó không quay xe được, de cũng không xong. Mà nó có qua cầu rồi thì cũng chưa chắc quay lại được vì sau nó còn 4B khác nữa.
Qua chuyện này em chỉ muốn nói với các bác ở xa nếu có đi Biên Hòa theo con đường này thì nên nhớ qua cầu 3 nhịp chỉ nên chạy lọt trong 2 phần đường thôi. Qua cầu 4 nhịp thì bánh tài nằm trên đường ray là ok nhất (nếu không muốn ngồi xe hơi như đi ngựa:D:D)

Hạng D
16/2/08
1.244
4
0
RE: Gãy tai Accord

bác cho e xin số đt bác đi, hôm nào e lấn bác, e đt xin lỗi ... [8D]:)

để em hiền
1/4/05
3.801
96.342
113

Hên quá, bác chỉ tông con Accord 90 thôi, chứ bác mà tông mấy con đời mới thì chắc thằng lái xe chạy bộ rượt theo bác mất.
Thật tình thì em..iu H Accord lắm cơ!:D[8D]

Hạng D
1/10/04
3.741
2.945
113
47

Trích đoạn: haichien

Trích đoạn: khóc

bác cho e xin số đt bác đi, hôm nào e lấn bác, e đt xin lỗi ... [8D]:)

Kotex lái xe ...tải mà cũng tính đt xin lỗi hả ????

xe tải mà bám đuôi 325 là dữ dằn lắm đó nghen bác, he he ;):D:)

Hạng F
14/9/04
9.907
28.666
113
Q3

Cái cầu Gành này tui cự với thằng Taxi Mailinh đầu bã đậu sáng Mùng 1 tết năm nay
Tui qua còn 5m nữa ra khỏi cầu mà ...nó lái xe Zace ráng chạy lên, kẹt 1 cục luôn

Lần đầu tiên thấy thằng tài tắc xi ...đeo cái mắt kiếng cỡ 12 độ á [:eek:]
Làm kẹt nguyên dây luôn, chắc sáng mùng 1 mấy ông gác cầu lo đi chúc Tết hết rồi ....

Hạng C
16/7/08
674
0
16
45
SAGO
otosaigon

Trích đoạn: bibo1702

Trước hết ae OS nào đi Honda Accord nếu có gì thì bỏ qua cho em.:)
Chuyện là thế này. Em ở Biên Hòa, hôm nay có việc nên em qua cù lao phố bằng 2B. Trên đường về, đang qua cầu Rạch Cát (cầu sắt 3 nhịp), Em chạy đường trong theo những chiếc 2B khác. Đường này dành cho xe lửa nên đường ray phân con đường thành 3 phần. Ngược chiều có vài em 4B, theo sau là 1 em ben, sau em ben là accord 90. 4B sẽ chạy trên 2 phần. 2B ngược chiều chạy trên phần còn lại. Bề ngang xe ben lớn hơn 2 phần xíu nên em nhường là điều hiển nhiên rồi. Phải ngừng lại cho em ben nó qua. Nhưng hỡi ôi!!! Thằng accord cũng lấn đường luôn:(:(. Lúc đầu nó chạy bánh tài trên đường ray (cầu sắt 4 nhịp thì ok vì bề ngang cầu lớn hơn nên 2B có thể qua được) em thấy như thế là xe em không qua được rồi, bổng nhiên đến chỗ em nó lấn luôn cả em nữa. Em hết đường né:mad::mad:, bực quá tông thẳng vô nó 1 cái rầm.[&:][&:]. Em nhìn gương hậu thì thấy tai em accord đang...tòn teng.:D:D Em cứ thế mà chạy cho hết cầu. Thằng accord chắc là tức lắm nhưng chỗ đó không quay xe được, de cũng không xong. Mà nó có qua cầu rồi thì cũng chưa chắc quay lại được vì sau nó còn 4B khác nữa.
Qua chuyện này em chỉ muốn nói với các bác ở xa nếu có đi Biên Hòa theo con đường này thì nên nhớ qua cầu 3 nhịp chỉ nên chạy lọt trong 2 phần đường thôi. Qua cầu 4 nhịp thì bánh tài nằm trên đường ray là ok nhất (nếu không muốn ngồi xe hơi như đi ngựa:D:D)

Hạng B2
5/4/07
367
0
16

Em tưởng thằng xe ben nhẩy xuống đuổi theo bác chứ:):):) .Thôi nhịn đi bác ơi , nhỡ bác nhìn lầm xe thì chit[:'(][:'(][:'(]

Hạng B1
28/3/08
93
0
0

ko biết anh tài xế đó có bị trừ lương tháng này ko nhỉ, nếu có thì tốt , để anh ta nhớ 1 điều: phải lịch sự khi lái xe