Tập Lái
11/6/08
3
0
0
Em là thành viên mới xin chào các bác. Em mới mua em Getz 1.4 đi thì cũng thích, mỗi tội tốn xăng nhưng có mấy cái tìm mãi ko thấy nên xin hỏi các bác, ai biết chỉ giúp ạ.
1. Đèn hiển thị nhiệt độ động cơ: Ko thấy, mà theo em biết thì cái đó cũng rất quan trọng nhất là khi chạy đường xa
2. Đèn cốt-pha ko sáng lắm: Nếu muốn nâng cấp (lắp bóng xenon, v.v..) thì có làm được ko và phải làm gì.

Mới mua ôtô lần đầu nên chưa biết gì, các bác cao thủ cho với lời khuyên với ạ.

LG

Hạng B2
5/12/04
436
1
0
RE: Getz 1.4 Đèn báo nhiệt độ động cơ ?!

22 bác ghé xem, chẳng bác nào nói một câu, em đành lòng vậy !
Bác LG chịu khó đọc hướng dẫn sử dụng sẽ rõ hơn, em chỉ sơ sơ thế này: Xe GETZ không dùng đồng hồ hiển thị nhiệt độ ĐC mà dùng đèn, cái đèn hình cái nhiệt kế ấy, lúc bác bựt cái chìa khóa điện, nó báo màu xanh nước biển, sau khi nổ máy, nếu nhiệt độ ĐC của bác phình phường thì nó tắt, nếu nó báo đỏ thì mời bác dừng ngay xe lại, tắt máy và kêu thợ bảo hành.
Đèn không sáng lắm (có thể) là do cảm giác, bác lắp xe-non sẽ sáng hơn nhưng bọn đi ngược chiều nó sẽ chưởi bác vì nó bị chói mắt và tuổi thọ của chóa đèn sẽ rất ngắn .

Tập Lái
11/6/08
3
0
0

Cảm ơn bác HD, vậy thì em yên tâm rồi

Getz1.4 11.4 lit/100km ?!

LG

Tập Lái
18/2/08
47
0
0
44

Bác LG ơi, cái đèn pha của xe này tối om nhỉ. Em toàn phải căng mắt ra đi lúc ban đêm. Không bằng đèn con Lx của em.