Hạng C
3/6/14
53
8
8
39
Nhà bác có 3 người mua xe 4 chỗ thì xe nào cũng rộng rãi thoải mái tất. Con city cỗ máy 118 HP mạnh nhất trong phân khúc đủ làm bác đạp thoải mái trong cao tốc

12/7/18
377
190
58
34
BIÊN HÒA - ĐỒNG NAI
Nhà em xài Honda City từ năm 2018 đây. Về khoản mọi người hay nói là máy lạnh yếu thì nó chỉ cảm thấy ko thỏa mãn khi đứng yên thôi. Còn khi chạy thì xe nào cũng như xe nào. Nếu mà vẫn ko đáp ứng được về điều hòa thì có thể độ thêm 1 cái quạt tản nhiệt mở chủ động ở két nóng hoặc khỏi chế cũng được em thấy vẫn mát mẻ như thường. Còn về độ bốc và nhạy chân gas thì khỏi bàn. Về nhiên liệu thì em đi quốc lộ 1k đoạn thủ đức về xuân lộc thì cứ < 5 lít 100km. Còn chạy hỗn hợp thì < 6.x lít / 100km. Về vận hành các xe kiểu như thế này thì có đạp 5k vòng hay 2k vòng khác biệt cũng ko nhiều. City được cái lợi là bác đạp 2k rpm là đã thấy nó vọt rồi chứ ko cần pải đạp lên 3,4k làm gì trừ phi điều kiện tiêu cực. Nói về độc bốc thì có con Mazda 2 sẽ bốc như City nhưng nó thì lại quá chật. Các xe còn lại thì khá ù lì. Về cảm giác treo thì City hơi cứng nên qua các ổ gà sẽ kêu hơi to nhưng chạy đường trường thì Ok. Nhưng nói thật là City mua bản RS thì quá mắc có lẽ nên mua bản L thôi thì hợp lý hơn.

• Like
Reactions: LEPHAP184
Tập Lái
6/10/17
21
22
3
Viet Nam
Vâng bác, cả em và vợ đều hơn 30 tuổi quay đầu nên thích kiểu trẻ trung nên mới nhắm city
Tôi cũng mới lấy RS biển SG, lăn bánh đúng 650 triệu. Tháng 3 thì chắc rẻ hơn 10 triệu.
Gia đình 4 người, 2 bé còn nhỏ nên lấy đi tạm vậy. Khi nào con lớn thì đổi xe to sau.

Tập Lái
6/10/17
21
22
3
Viet Nam
Về độ ngon thì City vẫn ngon, nhưng ngại quả phanh tang trống nhỉ :D
Xe nhỏ xíu xíu, chắc cỡ 1,1 tấn, đi trong thành phố nữa thì cũng không khác biệt so với 4 cái đĩa đâu. Tất nhiên có thì chuẩn hơn, nhưng không nên ngại.
So với Vios G thì City RS có cái hơn đó là có chế độ S + lẩy chuyễn số. Nhìn cũng trẻ trung hơn chút bọ.. và cái sau cùng là vợ thấy nó đẹp hơn Vios.

Hạng B2
18/11/14
176
101
43
32
Ho Chi Minh City, Vietnam
Nếu bac đã thịch city thì vios vs accent có vẻ khác nhiều về tiêu chí.

Trong phân khúc city vs Almera là 2 con có đặc tính tương đối giống nhau. bác tham khảo thử Almera xe nhập máy lạnh khỏe, động cơ turbo cũng bốc nhiều option và cũng rẻ hơn

Hạng D
4/9/13
1.284
1.118
133
Đều là xe cỏ cả thì đi xa cứ kiếm con nào rộng rãi với gầm cao sẽ ổn hơn bác ơi. Nghĩ cái cảnh ngồi lọt thỏm giữa đám xe to, hay đi đêm gặp xe ngược chiều dù đang mở cos nhưng cái đèn của nó cao hơn cabin của mình là thấy ngao ngán rồi. Cái này em nói thiệt, chứ hông phải chê gì xe sedan hay gầm thấp nói chung đâu. Em vốn rất thích mấy con hatchback gầm thấp, nhìn cá tính với thể thao, nhưng nếu được chọn một con xe để đi đường trường thì em vẫn chọn gầm cao, và cabin rộng.
Mình biết mấy ông chủ ngày xưa ăn chắc mặt bền nên toàn Camry thôi... tới khi ngồi lên con Land 2.7 mới tậu sau này là hủi luôn con Camry lẫy lừng một thời.... các lão bẩu giờ ngồi Cam đi QL như chui đít xe tải nên sợ....
P/S: chắc các lão nhiều tiền rồi ... sợ chết hem ai hưởng á ; kkk... Funny tí cho ae xả trét... Nhưng đây là câu chuyện có thật của mấy ông chủ Gỗ ngoài Quy Nhơn đấy ợ!

Hạng B2
19/2/05
122
9
18
Ha Noi
Cảm ơn các bác đã tư vấn. Sau khi được các bác khuyên thì em ra đại lý Honda Q7 xem xe và lái thử em đã chốt lấy City bản RS màu trắng. Được giảm tiền mặt và phụ kiện nên lăn bánh SG chỉ 639tr khá hợp lý với ngân sách của em. Ít bữa nhận xe và sau vài chuyến đi chơi xa em sẽ post bài chia sẻ các bác.

• Like
Reactions: ahah and lucky88888
Tập Lái
6/10/17
21
22
3
Viet Nam
Cảm ơn các bác đã tư vấn. Sau khi được các bác khuyên thì em ra đại lý Honda Q7 xem xe và lái thử em đã chốt lấy City bản RS màu trắng. Được giảm tiền mặt và phụ kiện nên lăn bánh SG chỉ 639tr khá hợp lý với ngân sách của em. Ít bữa nhận xe và sau vài chuyến đi chơi xa em sẽ post bài chia sẻ các bác.
Phụ kiện có những gì thím ơi.
639 thì êm quá, không biết đã có Bảo hiểm vật chất chưa?