Tập Lái
10/5/20
1
0
0
42
Sáng tầm 7-8 h sáng mình hay đi ngang ngã ba Nơ Trang Long và Phan Đăng Lưu (TPHCM) thì thấy có mấy bác hay bị XX thổi phạt ô tô đường Phan Đăng Lưu hướng đi từ Chợ Bà Chiểu qua ngã tư Phú Nhuận.

Mình thắc mắc không biết mấy bạn bị lỗi gì để rút kinh nghiệm, anh em có ai bị thổi khúc này và chia sẽ cho em học hỏi với nhé để tránh mất tiền oan.

Xin cảm ơn.

Giải ngố lỗi CSGT bắt ở ngã ba Nơ Trang Long và Phan Đăng Lưu

Last edited by a moderator:
Hạng C
7/10/19
918
1.366
58
44
làn sát bên phải để quẹo phải vào NTL, đi làn này mà chạy thẳng thì nộp phạt
Nhà ngay đó, bác này chuẩn. Đi thẳng thì làn sát con lươn và làn giữa. Còn sát bên phải là quẹo phải.Làn ở giữa có thề đi thẳng và quẹo phải. Còn 1 trường hợp nữa là khi đèn đỏ có đèn mũi tên xanh tất cả các phương tiện được quẹo phải khi đèn đỏ kể cả oto. Có khi bác đó thấy người ta chạy tưởng đèn xanh nên đi thẳng luôn. Ngã 3 ở Ủy ban cũng có đèn mũi tên kiểu này.

Hạng C
14/4/11
519
578
93
Làn sát bên phải là để cho xe máy và quẹo phải. Nếu không có biển báo thì cũng nên hiểu là như vậy. Chạy kiểu bon chen lấn vào đó làm gì. Bị phạt cũng đáng.

• Like
Reactions: mazda6. and Tuandta
Hạng B2
7/10/14
163
133
58
44
Ho Chi Minh City, Vietnam
Làn sát bên phải là để cho xe máy và quẹo phải. Nếu không có biển báo thì cũng nên hiểu là như vậy. Chạy kiểu bon chen lấn vào đó làm gì. Bị phạt cũng đáng.
Mình đi về đường này mỗi ngày, đồng ý với bác, có người chen xe hơi vào làn ngoài cùng bên phải với xe máy, nhưng nhiều nhất là xe hơi đi vào làn ngoài cùng bên trái nhưng để rẽ phải vào NTL - cách này đi thoáng nhất vì ít xe máy :)

Thân.

• Like
Reactions: ducchuyen
Hạng D
4/2/08
4.567
6.435
113
TPHCM
Đa số bắt xe lạ hoặc biển tỉnh đi sát lề mà dừng lại, cản lối xe rẻ phải qua NTL đó bác. Lỗi này là không tuân thủ biển báo thôi

• Love
Reactions: Anhhaiotosg
Hạng C
14/4/13
646
230
43
Cảm ơn thông tin của các bạn , biết để đề phòng, trong nội ô nhiều kiểu này lắm.

Tập Lái
12/3/16
4
1
3
39
Nếu bạn có học luật và thi gplx thì nhìn biển hay vạch kẻ đường là biết ngay thôi. Chỗ đó còn lụm thêm mấy người quên mang não dừng đèn đỏ chạy luôn qua bên kia con lươn dừng...

Hạng D
25/3/19
1.037
1.852
116
44
Sáng tầm 7-8 h sáng mình hay đi ngang ngã ba Nơ Trang Long và Phan Đăng Lưu (TPHCM) thì thấy có mấy bác hay bị XX thổi phạt ô tô đường Phan Đăng Lưu hướng đi từ Chợ Bà Chiểu qua ngã tư Phú Nhuận.

Mình thắc mắc không biết mấy bạn bị lỗi gì để rút kinh nghiệm, anh em có ai bị thổi khúc này và chia sẽ cho em học hỏi với nhé để tránh mất tiền oan.

Xin cảm ơn.

View attachment 2276380

Ngay ngã 3 Đinh Tiên Hoàng - Phan Đăng Lưu hướng vô PĐL có cái bảng này.
Yếu yếu là bị bắt lỗi sai làn nữa nha.

Attachments

Hạng D
18/7/11
1.004
4.771
113
Q7
Mấy tên chui vô làn trong ép xe máy để chạy cho nhanh, bị phạt cũng đáng lắm, kkk