Tập Lái
22/9/06
15
0
0
Các bác ơi, giúp e với được không ạ. Em là e cần lắm.
E đang ở SG, xe MT của e biển HN, e cũng người HN, mua xe đó rồi chuyển vào SG, e chưa có tạm trú ở SG, e chưa thể ra HN làm giấy tờ công chứng mua bán xe... Vậy có cách nào e mua bảo hiểm 2 chiều được không ạ ??? Vỉ nếu người đứng tên chính chủ xe mua ( e ko muốn sang tên ) thì nếu có vấn đề xảy ra e ở trong này làm sao mà giải quyết ( đòi bồi thường đuợc )
Em mới chạy xe, còn run lắm : ) nên rất muốn mua BH ngay, ai chỉ giúp em cách nào được không ạ???
E cám ơn các Bác nhiều lắm.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
17/7/06
245
3
0
RE: Giúp e vơi (Mua BH 2 chiều..ko phải chính chủ )

Đến thẳng công ty bảo hiểm - vào trụ sở to ấy - hỏi cho ra nhẽ!
Người ta vẫn mua được, không sao bác ạ. Bác cần giấy tờ mua bán xe để đòi bảo hiểm khi cần (cầu mong bác không cần!).
Nếu cẩn thận, bác yêu cầu công ty bảo hiểm ghi rõ vào giấy chứng nhận cho bác những điều bác yêu cầu, yêu cầu họ cam kết giải quyết bình thường trường hợp bác chưa sang tên xe (bắt ký tên, đóng dấu đàng hoàng). Thằng nào không làm là bác có thể chỉ mặt nó mắng (vì thằng nhân viên đó hoặc là lười, hoặc là làm khó bác).
Dân thành phố mình đi xe đúng là nhanh thật, tăng tốc cũng gấp. Bác mới làm quen, đi cẩn thận nhá.
Chúc bác vui!

PTT
Hạng B2
14/4/06
166
0
0

Em cũng chưa sang tên giống bác. Bạn em làm ở BH nên chỉ yêu cầu tối thiểu là giấy bán xe (không cần công chứng cũng được), nhưng mà cái giấy đó em cũng không có vì em lấy lại xe của ông chú, mà ông chú giao xe xong đi nước ngoài luôn. Cuối cùng thì chẳng có giấy tờ gì cả vẫn mua bảo hiểm mới.

Tập Lái
19/10/06
16
0
0
53
Hà Nội

Cái vụ này BH họ giúp được đấy, bác cứ đến trình bày là ok.Chúc suôn sẻ!

Hạng B2
17/7/06
245
3
0

Bác PTT không phải chính chủ, chủ xe lại đi vắng thì không nên đi xe đó, hoặc không nên tính đến bảo hiểm. Khi "đụng" chuyện (cầu mong nó không xảy ra), mình không làm thủ tục nổi đâu.
Nhưng biết đâu, bác có người quen làm bảo hiểm (phải làm to nhá), thì coi như tôi chưa nói gì.
Chúc bác lái ngon lành cành đào!

PTT
Hạng B2
14/4/06
166
0
0

Trích đoạn: doubleenter

Bác PTT không phải chính chủ, chủ xe lại đi vắng thì không nên đi xe đó, hoặc không nên tính đến bảo hiểm. Khi "đụng" chuyện (cầu mong nó không xảy ra), mình không làm thủ tục nổi đâu.
Nhưng biết đâu, bác có người quen làm bảo hiểm (phải làm to nhá), thì coi như tôi chưa nói gì.
Chúc bác lái ngon lành cành đào!

Cám ơn bác. Vụ này em cũng phải hỏi kỹ lắm rồi. Mua bảo hiểm cho nó yên tâm thôi chứ mình đi thì vẫn phải cẩn thận.

Tập Lái
22/9/06
15
0
0

Trước tiên, xin cám ơn các Bác nhiều...
Ai mà tư vấn luôn giúp e vấn đề này thì e còn biết ơn nhiều nữa ạ.

Tình hình của e khá đơn giản, e đi cái Matiz cũ, e cũng ko phải đứa cần giữ xe đẹp đẽ gì lắm. E muốn mua bảo hiểm chỉ muốn nó giúp mình trong những trường hợp như sau ạ.
1: Nếu chẳng may mình va chạm với xe khác, làm hỏng xe người ta, ( hoặc có thương tích về người ...)cái này e muốn BH lo giúp hộ em. ( Điều này quan trọng nhất với em ạ )

2: Nếu xe e có móp méo, xước lung tung ti', thì e để dồn lại, lâu lâu e mới làm một lần, thì BH có chấp nhận cho e làm như vậy không ạ?

Nói ra hơi xấu hổ, nhưng là con gái nên e rất ngại về những giấy tờ, thủ tục ... và e cũng không có thời gian nữa ạ, chỉ được rỗi vào cuối tuần...Nên e muốn mọi thử tục thật đơn giản, Nên có ai biết có hãng BH nào có thể đáp ứng được những mong muốn của em, thì e sẽ mua ngay, dù có đắt hơn e cũng vẫn sẽ mua.
Cuối cùng, e cũng có đồng ý kiến với bác PTT, giải quyết về mặt tinh thần là quan trọng nhất ạ., Càng ngày mọi người tham gia giao thông càng đi ẩu hơn ( Nhiều lúc e phải tự nghĩ không bít những người đó có "bình thương " hay là bị ĐIÊN ko nữa, Chính tính mạng cuả họ, họ cũng ko quan tâm nữa... ) E rất hiền lành, thế mà nhiều lần đi ngoài đường, e phải lầm bầm " chửi " đấy các bác ạ....

Hạng B1
15/9/04
64
0
0
Hanoi

Bảo Hiểm của tôi ghi cả tên tôi và tên chủ củ trong giấy chứng nhận bảo hiểm. Bảo hiểm Dầu Khí họ làm được đấy, bác Giangbet à.

Hạng D
17/4/06
2.749
786
113
51

Chao Giangbet tôi gặp đồng hương rồi, cũng HN vào đây và có thể thông báo để bác yên tâm là có thể mua bảo hiểm với tên chủ trên giấy tờ mà vẫn có thể giải quyết được

1. va quệt giải quyết tại chỗ ( miễn là có giấy mua bán xe)
2. va quệt nhiều lần nhưng muốn tập trung lại làm 1 lần cũng ok luôn

tôi còn mua bảo hiểm ở HN nên thủ tục hơi phức tạp chút, còn nếu bác mua trong này thì làm đơn giản hơn. Có thắc mắc gì bác cứ hỏi, giải đáp được gì là tôi sẽ giúp, lưu ý đi trong TP HCM khác với HN là xe oto phải đi thành 1 hàng ( trừ những đuờng có 2 làn cho xe tải và xe con riêng như đường Điện Biên PHủ, Võ Thị Sáu) chứ không phải như ở HN là chúng ta đi thành 2 hàng xếp hàng trước đèn xanh đỏ cũng OK, về khoản này thì đi ở HN sướng hơn. Chúc bác lái xe an tòan

Tập Lái
22/9/06
15
0
0

Cám ơn các Bác ạ.
Em xin chào đồng hương. Bác mà cho phép e hỏi là e sẽ hỏi nhiều lắm đấy ạ. :)
Vấn đề là e chưa có giấy bán xe ý mà, làm thì đơn giản nhưng mà e chưa ra HN đuợc ạ. OK, e sẽ hỏi bên Pjico, chắc là cũng sẽ giải quyết được ạ.
Nếu còn kinh nghiệm gì khác biệt giữa đi xe ở HN và SG, bác cứ cho e biết hết những gì mà bác biết nhé. Thanks Bác trước nhìu ạ.