Hạng C
14/7/10
916
96
28
SG
Chào các bác, do lâu roài em không đi cao tốc ( từ 30/4/14) nên không cập nhật được hướng lên cao tốc ngắn nhất từ khu Thảo Điền. Lúc trước em cứ 1 đường Lương Định Của-Nguyễn Thị Định-Nguyễn Duy Trinh-Cao tốc. Bây giờ thay đổi nhiều quá. Bác nào gần đây hoặc đã đi từ Thảo Điền giúp em với.
Em tính đi trong dịp đầu năm mới (1/1/2015) , có bác nào đi dịp này thì đi chung cho zui ạ.
Thanks all.

Hạng D
26/9/07
1.595
477
83
TP. HCM
Vậy thì bác cũng nên đi như cugn đường cũ thôi cho dễ ... chỉ lưu ý khúc giao lộ Lương Định Của - Mai Chí Thọ thì có thay đổi hướng đi một chút ( do có bảng cấm rẽ trái vào LDC). Bác đi theo hình bên dưới là OK thôi, nhưng cũng lưu ý qua cầu GOT thì có bảng cấm rẽ trái NDT theo giờ nhé.
Giúp em đường lên cao tốc LT-DG từ Thảo Điền

Giúp em đường lên cao tốc LT-DG từ Thảo Điền

• Like
Reactions: MinhKTS
Hạng C
14/7/10
916
96
28
SG
Thanks bác cuongduong ạ. Chỉ khác giờ không thể từ LDC thẳng qua NTD mà phải đi một vòng để ra lại đầu NTD phải không ạ? Hic, tốn thêm 1 đoạn nhưng không cách nào khác.

Hạng D
26/9/07
1.595
477
83
TP. HCM
Thanks bác cuongduong ạ. Chỉ khác giờ không thể từ LDC thẳng qua NTD mà phải đi một vòng để ra lại đầu NTD phải không ạ? Hic, tốn thêm 1 đoạn nhưng không cách nào khác.
Chính xoác bác ạ.

Hạng F
1/8/12
5.738
5.765
113
TP HCM
Bác có thể đi theo hướng này nếu xe Bác 7 chổ trở xuống:
XLHN -> Cầu RC -> Nam Hòa -> Hồ Bá Phấn -> Tây Hòa -> Đỗ Xuân Hợp -> Khu Nam Long -> Đường Liên Phường -> Cao Tốc.
Em thường đi như vậy.

Hạng C
14/7/10
916
96
28
SG
Nhưng nếu từ MCT quẹo phải vào NTD nó cho không bác ? hay nó cấm hoàn toàn đầu NTD ? Nếu vậy sao 4 bánh 2 chiều NTD được ?

Hạng D
10/1/14
2.963
4.956
113
Sài Gòn
Em thấy đường NDT nhỏ xíu à, sao bác không đi đường Vành đai 2 thì tiền hơn tuy có xa hơn chút ít, hihihi

Hạng D
26/9/07
1.595
477
83
TP. HCM
Nhưng nếu từ MCT quẹo phải vào NTD nó cho không bác ? hay nó cấm hoàn toàn đầu NTD ? Nếu vậy sao 4 bánh 2 chiều NTD được ?
Cho rẽ phải nếu bác đi từ hướng hầm thủ thiêm về đến giao lộ LDC - MCT.

Hạng B2
16/7/12
359
274
63
57

Mới cách đây mấy bữa, em đi về từ NTĐ quẹo phải ra MCT thì thấy xe buýt 88 chạy thẳng từ NTĐ sang LĐC. Có lẽ đã mở cho đi thẳng thông 2 đường này rồi các bác ạ.

• Like
Reactions: MinhKTS
Hạng B2
16/7/12
359
274
63
57
Em thấy đường NDT nhỏ xíu à, sao bác không đi đường Vành đai 2 thì tiền hơn tuy có xa hơn chút ít, hihihi
Nếu ĐVC không kẹt xe container thì em vẫn lựa chọn đường này vì chạy thoải mái hơn tuy rằng có xa hơn. Khi lên cầu giồng ông tố, đứng trên đỉnh cầu nhìn xuống thấy đường thoáng thì em đi, nếu thấy đông xe có vẻ không ổn thì em rẽ phải ngay dưới chân cầu để vòng qua NTĐ. Em đã từng bị kẹt gần 1 tiếng giữa rừng container 1 lần rồi nên thấy có vẻ không ổn là kiếm đường khác ngay.