Hạng C
3/10/06
705
16
18
42
Gốc Quê Choa.
Kính các bác!
- Căn cứ vào qui chế sinh hoạt của xóm lá.
- Căn cứ vào đặc điểm địa lý và quân số của OS.XNL mems ở khu vực Gò Vấp.
- Căn cứ vào các căn cứ. :D
Em, Mêxe_sốmột ( mọi người gọi ngắn gọn là Mêxe), xin lập ra thớt này nhằm gầy dựng, thiết lập và cố gắng duy trì hoạt động offline, giao lưu của anh chị em XNL khu vực Gò Vấp.
Trên tinh thần bình đẳng và cởi mở, trong khuôn khổ bài viết này, em xin phát động phong trào, và xin ý kiến của các bác nói chung, các bác khu vực Gò Vấp & lân cận nói riêng về việc gây dựng phong trào, thống nhất địa điểm.
Em xin đề xuất trước:
Thời gian : Sáng thứ 7 hàng tuần. ( Bắt đầu từ khoảng 8h30, hoặc 9h là đẹp. Kết thúc vào...khi nó kết thúc :D). Các bác cho ý kiến thêm về thời gian sinh hoạt nhé.
Địa điểm : Cafe Book ( Nhà Sách Phương Nam, đường Nguyễn Oanh), hoặc quán nào khác tiện lợi nhất cho mọi người, và hợp lý nhất về chi phí. Xin các bác đề xuất thêm.
Thành phần : Mems XNL và gia đình, bạn bè ( nếu có & nếu thích).
Chi Phí : Campuchia. Có thể là bữa nào xong bữa đó, hoặc đóng quĩ. Nhưng em thấy, nên bữa nào xào bữa đó cho...nó tươi. :D

Mong các bác cho ý kiến nhiệt tình vào nhé!

• Like
Reactions: kiaduoicut123
Hạng C
29/7/10
777
8
18
TP.HCM
Ủng hộ bác, theo em thì địa điểm nên chuyển sang cà phê .... ngay CV Gia Định, giá cả hợp lý và có chỗ đậu xe cho các bác nào đến cùng vợ hai.

Hạng C
3/10/06
705
16
18
42
Gốc Quê Choa.
P30584 nói:
Ủng hộ bác, theo em thì địa điểm nên chuyển sang cà phê .... ngay CV Gia Định, giá cả hợp lý và có chỗ đậu xe cho các bác nào đến cùng vợ hai.
Là Cafe Vườn Nhà Ai phải kg bác? Hay cafe Phố vậy ạ?
Thực ra, chuyện đậu xe ở khu vực GV thì khá thoải mái, không thành vấn đề lớn lắm.
Điều cần thiết là gần & thuận tiện cho tất cả mọi người.
Welcome bác nhé!

Hạng D
10/11/07
4.987
25
0
HCM
www.esoft-vn.com
Cái Ấp này đông lắm đây, có khi 1 quán không đủ ấy chứ.
Cà phê Book thì em đã ngồi rồi, khá ổn và được xem nhiều máy bay.
Khu CV Gia định thì em thấy hơi ồn, không biết có quán nào không gian nhẹ nhàng không.

Hạng C
26/4/10
557
1
18
saigon
sáng thứ 7 nào , Em cũng cafe chỗ này ( book cafe , nhà sách Phương Nam )Em có thẻ giảm giá ở đây.
hi vọng thứ 7 tuần này sẽ gặp Các Bác .

Bác quanphuong cũng ở Gò vấp ..

Hạng C
29/7/10
777
8
18
TP.HCM
Gò Vấp còn có quán cà phê của một OSer ( bác Thanhchoray ) quán mang tên Rusa cũng OK lắm, các bác cho ý kiến nhé

Hạng C
3/10/06
705
16
18
42
Gốc Quê Choa.
@ Bác Tưởng: Để anh em GV sinh hoạt ổn định rồi thi thoảng kéo xuống Thủ Đức giao lưu, hoặc mời các bác Thủ Đức lên giao lưu bác nhé. :D
@ 3down7up: Dạ, hôm bữa bác mexehop + bác quanphuong + em cũng ngồi bên country house, nghe bác quanphuong nói có alo bác mà bác bận kg ra đc.
@ P30584: Chỗ cafe nhà bác Thanh thì em ngồi rồi, cũng hơi khó để tìm đường và chỉ dẫn, bên cạnh đang có cái công trường xây dựng lớn, không biết đã xong hay chưa nữa.  Trước mắt thì em thấy chọn chỗ nào thuận tiện 1 tí, rồi sau này có thể xoay vòng và thay đổi địa điểm luân phiên cho phong phú cũng đc.