Hạng B2
21/6/14
151
1.388
93
Phú Nhuận
Ấp ủ bao lâu nay mà cứ chần chừ mãi, qua dịp Lễ 2/9 e quyết định xuyên 1/2 Việt để có dịp trải nghiệm, em nhờ các bác đi trước tư vấn lịch trình cho em với ah:

LỊCH TRÌNH CƠ BẢN​

20h 04/09: TpHCM – Pleiku : 600km
Ăn sáng + cf trên đường
Ăn trưa Pleiku
Nhận phòng Kontum, đi tham quan nhà thờ Gỗ
Tối ngủ Kontum

05/09: Kontum – Đà Nẵng
Dậy sớm, đi cửa khẩu Bờ Y và ngã ba Đông Dương (80km)
Xuôi theo AH17 & QL14B ra tới Đà Nẵng (250km)
Tối ngủ Đà Nẵng

06/09: Đà Nẵng – Huế (100km)
Leo đèo Hải Vân vịnh Lăng Cô
Ghé tắm biển Lăng Cô & ăn trưa
Tham quan Huế
Ngủ lại Huế

07/09: Huế - Hội An (130km)
Tham quan Lăng, tẩm ở Huế
11h, Lên đường đi Hội An
15h: tắm biển Cửa Đại, dạo phố cổ, ăn tối
Ngủ lại Hội An

08/09: Hội An – Quy Nhơn (290km)
Sáng dậy sớm tham quan Hội An
Xuất phát về Quy Nhơn
Tham quan KDL Ghềnh Ráng
Tói ngủ Quy Nhơn
09/09: Quy Nhơn – Tuy Hòa
Eo Gió
Gành Đá Dĩa
Check-in Mũi Điện
Ngủ ở Tuy Hòa

10/09 Tuy Hòa - đảo Điệp Sơn - TpHCM

*** Em vẫn đang tham khảo thêm các topic của các bác đi trước về chỗ ăn uống và khách sạn, bác nào có chỗ nào ok giới thiệu em nhé! Gia đình xin cảm ơn ^^
***Tụi em đi 3 người, đều lái ok nên ko lo lắng vụ xe cộ; trừ ngày đầu tiên đi xuyên đêm, còn các ngày sau thì tùy hứng và cứ đi đến 14-15h là tìm chỗ nghỉ và tham quan thôi ah.

Hạng C
28/2/12
555
788
93
Kế hoạch của bác như vậy là chi tiết rồi, lên đường thôi, tới đâu hay tới đó, cả 3 người đều lái được thì lo gì, đi chơi mà lên kế hoạch kỹ quá thì còn gì hấp dẫn nữa.

Hạng B1
5/2/15
91
115
33
54
Có 3 tài thì quá khoẻ rồi. Giờ khuya chạy QL14 nhớ nhịn xe khách-tải ngược chiều nhé, toàn pha đèn vào mặt và lấn đường cả đấy. Canh biển tốc độ mà chạy chứ tỉnh nào cũng có xxx cả.
Đằng nào cũng đến Kontum sớm và ngủ lại thì bạn nên xuất phát muộn (tầm khuya) để sáng uống cafe BMT, trưa cơm Pleiku, ra Kontum lấy phòng kịp ngủ giấc trưa trể, dậy chiều tầm 16g tham quan là vừa.
Nếu xe gầm cao, xuất phát Kontum buổi sáng, bạn thử đi QL40b để biết cảm giác dường rừng đèo dốc chóng mặt chơi, nghe QL40b hoàn thiện gần hết rồi, tuyến này ngang rừng Ngọc Linh, ngang thuỷ điện Sông Tranh, ra Tam Kì đi ngang mấy làng que trông rau sạch nhìn đã mắt, ăn gà ngon. 2 năm trước mình đi 1 tài mình đi đường chưa làm (riêng đoạn này hết 5 tiếng), đi đường này gặp nhiều bản làng dân tộc, cảnh quan hùng vĩ hơn.
Chúc chuyến nghỉ lễ vv nhé!

Hạng B1
19/3/17
73
78
18
34
Ho Chi Minh City
Em cũng đi 1/2 như bác nhưng đi 11 ngày, bắt đầu từ 7/9 và chỉ 1 tài hehe. Em đi từ Sài Gòn - Đà Nẵng - Pleiku - Đà Lạt - Sài Gòn. Hóng topic của bác luôn một thể.

• Like
Reactions: nklongvu
Hạng B2
21/6/14
151
1.388
93
Phú Nhuận
Kế hoạch của bác như vậy là chi tiết rồi, lên đường thôi, tới đâu hay tới đó, cả 3 người đều lái được thì lo gì, đi chơi mà lên kế hoạch kỹ quá thì còn gì hấp dẫn nữa.
tks bác

Hạng B2
21/6/14
151
1.388
93
Phú Nhuận
Em cũng đi 1/2 như bác nhưng đi 11 ngày, bắt đầu từ 7/9 và chỉ 1 tài hehe. Em đi từ Sài Gòn - Đà Nẵng - Pleiku - Đà Lạt - Sài Gòn. Hóng topic của bác luôn một thể.
e sẽ ráng cập nhật thường xuyên ^^
có dịp cụng ly nhé bác

• Like
Reactions: Superhulk
Hạng B2
21/6/14
151
1.388
93
Phú Nhuận
Có 3 tài thì quá khoẻ rồi. Giờ khuya chạy QL14 nhớ nhịn xe khách-tải ngược chiều nhé, toàn pha đèn vào mặt và lấn đường cả đấy. Canh biển tốc độ mà chạy chứ tỉnh nào cũng có xxx cả.
Đằng nào cũng đến Kontum sớm và ngủ lại thì bạn nên xuất phát muộn (tầm khuya) để sáng uống cafe BMT, trưa cơm Pleiku, ra Kontum lấy phòng kịp ngủ giấc trưa trể, dậy chiều tầm 16g tham quan là vừa.
Nếu xe gầm cao, xuất phát Kontum buổi sáng, bạn thử đi QL40b để biết cảm giác dường rừng đèo dốc chóng mặt chơi, nghe QL40b hoàn thiện gần hết rồi, tuyến này ngang rừng Ngọc Linh, ngang thuỷ điện Sông Tranh, ra Tam Kì đi ngang mấy làng que trông rau sạch nhìn đã mắt, ăn gà ngon. 2 năm trước mình đi 1 tài mình đi đường chưa làm (riêng đoạn này hết 5 tiếng), đi đường này gặp nhiều bản làng dân tộc, cảnh quan hùng vĩ hơn.
Chúc chuyến nghỉ lễ vv nhé!
em sẽ chạy từ tốn và cẩn thận, tks bác...he he
e đi sedan àh, từ Kontum lên ngã ba Đông Dương
rồi đổ đèo Lò Xo về Đà Nẵng luôn ah - đoạn này tầm 260km, chắc đạp cũng 6 tiếng mới tới :(

• Like
Reactions: consol
Hạng B2
8/3/11
356
1.173
123
Cung này năm nào em cũng đi,
Quán ăn kontum:
- bún bò kim long 198 trần nhân tông
- phở bò đức trung 650 phan đình phùng
- hotel mắc nhất khoảng 350k
2/ nên đi măng đen chơi ( có chùa + đức mẹ măng đen ) ăn gà nướng và cơm lam làm thêm vài xị . Kontum- măng đen =60km, đường đẹp.
3/ từ huế về nên ghé thiền viện trúc lâm bạch mã ( bao đẹp) gởi xe+ phí 40k/1 ng
4/ thăm gành đá dĩa xong nhớ chạy vô đầm ô loan ghé quán tuấn ăn rui về phú yên ( phú yên có caphê tùng).
nhớ trước nhiêu đó, nhớ thêm sẽ ... báo. Chúc đi vui vẻ