Hạng B2
5/4/07
398
0
16
Hà Nội
www.otosagon.com
Hà Nội “tấn công” xe dừng, đỗ sai quy định
Thứ tư, 20/8/2008, 09:37 GMT+7

Từ nay đến 15/9, Công an TP Hà Nội sẽ mở đợt cao điểm đảm bảo trật tự an toàn giao thông, tập trung xử lý xe ôtô dừng đỗ sai quy định trên địa bàn.

CATP sẽ phối hợp với các ngành liên quan tổ chức tuyên truyền để người điều khiển phương tiện giao thông chấp hành việc dừng đỗ xe đúng nơi qui định.

Khi trả phí trông giữ xe, người gửi xe cần lấy hóa đơn cũng như tố giác những cá nhân, tổ chức có hành vi gian lận, sai phạm khi trông giữ xe.

Phòng Cảnh sát giao thông, Phòng Cảnh sát trật tự, Công an các quận, huyện... và các đơn vị có liên quan trên địa bàn thành phố cũng sẽ bố trí lực lượng phối hợp với Thanh tra Sở Giao thông Vận tải thành lập các tổ liên ngành, tăng cường kiểm tra tại các điểm, khu vực được phép đỗ và để xe ôtô; nhắc nhở và xử lý kiên quyết những trường hợp lái xe vi phạm.

Được biết, ngành Giao thông vận tải Hà Nội đang tích cực rà soát, sắp xếp các điểm dừng, đỗ ôtô, cắm đầy đủ biển báo hiệu cho phép dừng, đỗ xe đúng qui định. Thành phố Hà Nội đang kêu gọi các doanh nghiệp đầu tư xây dựng các bãi đỗ xe (cả ôtô và xe máy) trên địa bàn Thủ đô.

Theo Tin Tuc Online

Hạng C
16/7/08
674
0
16
45
SAGO
otosaigon
RE: Hà Nội “tấn công” xe dừng, đỗ sai quy định

cám ơn bác vậy phải đỗ xe cẩn thận thôi...:)

Hạng C
13/3/07
823
3
18
www.otosaigon.com

Trích đoạn: khanglambo

Dạo này HN nhiều xe quá nên lên phố tìm chỗ đỗ xe đến khổ, hôm qua em lên đón vợ cả ở Trần Hưng Đạo, vợ bận tý chưa xuống ngay được, tìm chỗ đỗ thì ko có, qua phố đó thì nhiều biển cấm đỗ cấm dừng quá - đành chạy lòng vòng hơn 10 phút cho đến khi vợ gọi điện quay lai đón. Em cũng chả dám đỗ bừa, các chú xuất hiện ngay - tinh thế chứ lỵ[&:][&:][&:]

Hạng B2
5/7/08
295
2
18
Tp.Hcm

Trích đoạn: tvson

Trích đoạn: khanglambo

Dạo này HN nhiều xe quá nên lên phố tìm chỗ đỗ xe đến khổ, hôm qua em lên đón vợ cả ở Trần Hưng Đạo, vợ bận tý chưa xuống ngay được, tìm chỗ đỗ thì ko có, qua phố đó thì nhiều biển cấm đỗ cấm dừng quá - đành chạy lòng vòng hơn 10 phút cho đến khi vợ gọi điện quay lai đón. Em cũng chả dám đỗ bừa, các chú xuất hiện ngay - tinh thế chứ lỵ[&:][&:][&:]

Ơ thế Bác có thấy anh taxi nào đỗ gần đó ko ? :D ....

Hạng B1
16/8/04
86
0
0
Hell
www.dulichbui.vn

Trích đoạn: tvson

sao bác không phi vào Cung Việt Xô ý, vợ gọi thì chạy ra đón. Chỗ Dã tượng cũng được đỗ xe thì phải, bác rẽ vô đó chờ.

Hạng B2
7/7/05
256
1
18

Thực ra thì ở HN còn rất nhiều đoạn đường có thể tổ chức điểm Parking được nhưng các bác xxx chỉ lo đi đuổi & chộp. Các bác cứ tổ chức điểm đỗ, thu phí đàng hoàng thì tiện quá. Em thà mất 10K mà được đỗ xe đàng hoàng, có người trông còn hơn vứt bừa ngoài đường, vừa lo xxx phạt, vừa lo bị vặt đồ.

vd: Phố Trần Phú, Giảng Võ, Trần Hưng Đạo v.v.

Một số chỗ có vỉa hè rộng các bác ấy có thể cho đỗ ghếch 2 bánh lên vỉa hè cũng tốt.

Hạng B2
23/2/06
295
2
36
Hà nội

Tôi thấy các bác xxxx nhà ta cứ giương các tiêu đề như: ra quân, tấn công, mở chiến dịch, truy quét.... đối với nhân dân mà cứ như là đối với kẻ thù ý:mad: không như lời Bác Hồ dậy là "đối với nhân dân phải kính trọng lễ phép"

Hạng C
16/7/08
674
0
16
45
SAGO
otosaigon

Trích đoạn: tuyenvpt

Tôi thấy các bác xxxx nhà ta cứ giương các tiêu đề như: ra quân, tấn công, mở chiến dịch, truy quét.... đối với nhân dân mà cứ như là đối với kẻ thù ý:mad: không như lời Bác Hồ dậy là "đối với nhân dân phải kính trọng lễ phép"

Hạng B2
29/7/06
362
1
0
Hà nội

Trích đoạn: tuyenvpt

Trúng ý em ! Hàng Bông chật vậy mà đỗ thoải mái, HBT rộng nhưng lại cấm. Dở hơi !

Hạng B2
15/2/05
251
0
0

Vụ này các bác xxx thủ đô kiếm bội...vì hà nội lấy đâu ra chỗ mà đỗ..không biết đỗ trên phố Hàn Thuyên có bị chộp không các bác nhể. Tôt nhất đi xe máy vậy... vừa đõ tốn xăng..vừa đỡ phải nuôi các bác xxx:mad: