Luật Giao Thông Hâm

Hạng B2
20/8/06
146
1
0
Các bác ạ, hôm qua đi làm về thấy vợ cắt một mẩu báo cho xem các tuyến phố cấm đỗ xe, hôm nay đọc vnexpress thấy cái này

http://www.vnexpress.net/GL/Xa-hoi/2008/05/3BA02C13/

em thấy trong danh sách có một số tuyến phố đương nhiên cấm đỗ (vì đã có biển cấm) thế chẳng nhẽ từ xưa đến nay biển biếc vô tác dụng? hay la họ chỉ căn cứ vào cái quyết định kia để "ăn thịt" mình nhỉ? đúng là hâm!

Hạng B2
20/8/06
146
1
0
RE: Hâm

à, vì đã có biển rồi thì cần quái gì phải list vào cái quyết định kia? liệu không có biển cấm đỗ mà mấy chú vác cái quyết định kia ra bắt mình có được không?

Hạng B2
15/2/08
101
0
0

Uh Bác nói đúng đấy, mấy ông làm luật thì lại không phải mấy ông đi chôn mấy cái cọc kia...

Hạng D
6/3/08
3.944
8.034
113
Sàigòn

Trích đoạn: hong hot

à, vì đã có biển rồi thì cần quái gì phải list vào cái quyết định kia?

Bác sai rồi!

Bài báo ghi rõ là danh sách những đường cấm đỗ xe chứ không phải là danh sách bổ sung...

Theo em list vậy là rõ ràng. Tới thời điểm 1/7/08 thì những đường trong list bị cấm. Đường nào có biển rồi thì tiếp tục có biển, đường nào chưa có biển thì cắm biển, đường nào có biển mà ko có trong list thì dỡ biển.

Trích đoạn: hong hot

liệu không có biển cấm đỗ mà mấy chú vác cái quyết định kia ra bắt mình có được không?

Chắc là ko rồi.
Giao thông công chánh phải theo cái quyết định này để cắm biển mới, or dỡ biển cũ... chứ.

Hạng C
26/6/07
667
10
18

Các bác sang xem bài của em còn thấy lạ hơn vì tên đường chỗ em làm không có trong list mà vẫn bị phạt xe.
http://www.otosaigon.com/Forum/tm.aspx?m=1007908

EMMA JUDGE
27/6/05
917
6
0

Bác Hong hot đọc cho kỹ nhé
62 tuyến phố bị cấm kinh doanh buôn bán trên vỉa hè
56 tuyến phố cấm để xe

Em nghĩ bác mới là hâm đấy ;);)
Cấm để xe ở đâu là cấm để xe trên vỉa hè và sẽ có biển riêng cấm để xe trên vỉa hè tạo đường cho người đi bộ lưu thông trên vỉa hè nhé. Chứ còn cấm đỗ và dừng là khác nhé.
Dân ta hay có thói quen không đọc kỹ HDSD trước khi dùng

Hạng C
21/5/05
676
0
0

Tuân thủ theo luật thì chỉ có nước đi bộ thôi, trên thực tế chẳng có chỗ nào để đỗ xe được cả. Mấy cái bãi đỗ thì bé tí!

Hạng B2
12/10/07
233
2
0

List này đưa ra là để cho đội GTCC đi cắm biển, sau đó sẽ có đội CSGT đi rình để kiếm. Các bác không có nghĩa vụ phải đọc và thuộc quyết định này nhưng có nghĩa vụ phải tuân theo biển chỉ dẫn.