Hạng B1
22/7/13
99
181
33
Quận 8
Chào cả nhà,
Mình có chuyện bức xúc với ông GM này quá, chia sẻ cho đỡ tức.
Số là con spark 2009 AT (45.000 KM) của mình 2 ngày trước bị "báo đèn thắng tay". Qua tìm hiểu trên OS thì có khả năng bị thiếu dầu thắng, cũng nên kiểm tra xem có rò rỉ không để xử lý. Do nhà gần GM, và vì là xe cỏ nên chí phí thường không nhiều ... nên dặn vợ mang xe ra đây kiểm tra. Sau vài phút kiểm tra, thợ phán:
  • Van chia dầu gì đó bị hư, phải thay mới giá: ~ 950K
  • Đổ thêm dầu: ~ 250K
  • Công: 450K
  • Vệ sinh thắng: 250K
Sau khi cộng thêm thuế má gì đó hơn 2 triệu. Tính vợ mình kỹ nên gọi cho 1 Garage quen ở Thành Thái, q10 (vì lúc trước hay làm xe ở đây, nhưng hơi xa) để kiểm tra giá thử: chỉ báo giá tầm 1 triệu (vệ sinh thắng miễn phí).

Thế là vợ mình quyết định qua Q.10 làm vì tiết kiệm được kha khá. Do đó phải bấm bụng nộp 250K tiền "khám bệnh" cho GM. (Hic, kiếm tiền dễ quá)

Vấn đề đáng nói ở đây là sau khi đến, thợ kiểm tra xong nói Van còn tốt, thay làm chi, chỉ lỏng ốc, siết chặt lại là ok. Sau đó bác thợ còn cho 1 ít dầu thắng free, không tốn 1 xu. Vợ mình thấy thế boa cho bác thợ 100K.

Đúng là mấy ông Hãng, xe cỏ cũng không tha. Cái cò hó gì cũng đè cổ bắt thay.

Sau câu chuyện này: "Hãng ơi, mình chia tay ngay luôn nhé".

P/s: Đây là câu chuyện cá nhân, không có ý ám chỉ, dìm hàng hay quảng cáo cho Garage nào hết nhá.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
5/2/15
3.607
6.324
113
55
TP.Hồ Chí Minh
Hãng nhưng là đại lý nào? Bác nói chung chung vậy thì như kiểu dìm hàng rồi còn gì. Vì thực tế mỗi đại lý mỗi khác, ngay như giá xe mới cũng vậy, phải thương thảo mới có giá tốt, có khi chênh lệch giữa các đại lý với nhau cả chục chai chứ chả ít.

Hạng B1
22/7/13
99
181
33
Quận 8
Hãng nhưng là đại lý nào? Bác nói chung chung vậy thì như kiểu dìm hàng rồi còn gì. Vì thực tế mỗi đại lý mỗi khác, ngay như giá xe mới cũng vậy, phải thương thảo mới có giá tốt, có khi chênh lệch giữa các đại lý với nhau cả chục chai chứ chả ít.
Thôi thì nói toẹt ra, 2 nơi mình đến là GM An Thái và Safomec ạ. Nhắc lại là mình không chê bai hay khen ngợi đại lý nào. Vấn đề ở đây là mình muốn nói đến cái tâm của người thợ GM không đứng về phía khách hàng.

• Like
Reactions: mazda626-2001
20/11/15
116
55
28
44
tienphongauto.com.vn
Bác mà tin tưởng garage ngoài thì cứ ra ngoài làm bác à. Như bên em, em tin tưởng chất lượng kỹ thuật garage em làm cho xe ngang hãng, khách qua garage em, em phục vụ như ông hoàng, cập nhật tiến độ theo yêu cầu cho khách. Giá thì rẻ hơn hãng 10% - 30%. Hôm nào bác có rảnh chạy qua Gò Vấp ghé garage Tiên Phong bên em tham quan, giao lưu anh em luôn ạ.

Hạng B2
7/8/13
137
40
28
Bác mà tin tưởng garage ngoài thì cứ ra ngoài làm bác à. Như bên em, em tin tưởng chất lượng kỹ thuật garage em làm cho xe ngang hãng, khách qua garage em, em phục vụ như ông hoàng, cập nhật tiến độ theo yêu cầu cho khách. Giá thì rẻ hơn hãng 10% - 30%. Hôm nào bác có rảnh chạy qua Gò Vấp ghé garage Tiên Phong bên em tham quan, giao lưu anh em luôn ạ.
Nghe như ông hoàng ... là em sướng ah

Hạng B2
7/8/13
137
40
28
Qua ủng hộ em nha bác :D, qua chơi cũng được :D. Quy trình bảo dưỡng sửa chữa luôn cập nhật rõ ràng nhất cho bác, giá đảm bảo rẻ hơn hãng , dịch vụ ngang hoặc hơn :D
Vâng, bác làm tốt thì ae phải ủng hộ quá đi chứ nị