Giao Thông
22/3/19
1.095
2.613
131
34
Chương trình thiện nguyện "Trung thu yêu thương - Trung thu cho em 2024" là sự kiện do Hội Yêu xe Kia Sorento Plus & Friends Club (SoFC+), nhóm Những Người Bạn EFG, Cộng đồng xe Ford Everest Vietnam Team (FE+) và diễn đàn Otosaigon đồng tổ chức. Với mong muốn mang đến một mùa trung thu ý nghĩa, góp phần trao yêu thương và chia sẻ, động viên tinh thần các em nhỏ, gia đình có hoàn cảnh khó khăn tại xã Phước Thắng, huyện Bác Ái, tỉnh Ninh Thuận.

Nhân dịp hướng tới kỷ niệm ngày Quốc khánh và Tết Trung Thu sắp đến, Hội Yêu xe Kia Sorento Plus & Friends Club (SoFC+), nhóm Những Người Bạn EFG, Cộng đồng xe Ford Everest Vietnam Team (FE+) và Diễn đàn Otosaigon cùng đồng hành tổ chức một chương trình thiện nguyện "Trung Thu Yêu Thương - Trung Thu Cho Em 2024" tại xã Phước Thắng, huyện Bác Ái, tỉnh Ninh Thuận.

Với mục tiêu chính là đem đến niềm vui Tết Trung Thu cho các em nhỏ, khuyến khích động viên các em học tập tốt, đặc biệt là những em học sinh có hoàn cảnh khó khăn. Song song với tổ chức lễ hội tặng quà Trung thu cho các em, tài trợ cho các hoạt động giáo dục, chương trình còn có sự san sẻ yêu thương hướng tới các hộ gia đình có người tàn tật và đặc biệt khó khăn tại địa phương.

Chương trình đã trao tặng 1.000 phần quà cho các em học sinh Mẫu giáo và Tiểu học tại xã Phước Thắng, 40 phần thưởng đặc biệt dành cho các em học sinh giỏi và hiếu học có hoàn cảnh khó khăn.

Bên cạnh đó, chương trình còn trao tặng một số thiết bị giảng dạy và dụng cụ học tập cho các trường học, tặng xe lăn cho 4 người tàn tật và tặng quà nhu yếu phẩm cho 28 hộ gia đình có hoàn cảnh đặc biệt khó khăn tại xã Phước Thắng với tổng giá trị toàn bộ quà thiện nguyện trao tặng trong chương trình là 240.000.000 đồng.

Chương trình "Trung Thu Yêu Thương - Trung Thu Cho Em 2024" nhận được sự ủng hộ mạnh mẽ từ các cộng đồng và câu lạc bộ yêu xe như Sorento Friends Club (SOFC+), Những Người Bạn (EFG), Ford Everest Team Vietnam (FE+), cùng với sự tham gia nhiệt tình của các nhà tài trợ và Mạnh Thường Quân.

Đây là minh chứng rõ nét cho tinh thần đoàn kết, sẻ chia và sự chung tay của cộng đồng trong việc giúp đỡ các em học sinh và bà con ở những vùng còn khó khăn trong cả nước.

Toàn thể BTC chương trình xin gửi lời cảm ơn chân thành đến chính quyền địa phương, các đoàn thể, các câu lạc bộ yêu xe và toàn thể cộng đồng đã cùng chung tay góp sức để thực hiện chương trình.

Với sự hỗ trợ và đồng hành của mọi người, chương trình "Trung Thu Yêu Thương - Trung Thu Cho Em 2024" đã mang đến những kỷ niệm đáng nhớ và niềm vui trọn vẹn cho các em nhỏ tại xã Phước Thắng.

Hãy tiếp tục lan tỏa yêu thương và mang lại những điều tốt đẹp cho cộng đồng!

Xem thêm những hình ảnh trong chương trình "Trung Thu Yêu Thương - Trung Thu Cho Em 2024"
TTCE-94 (1).jpg

Last edited by a moderator:
Hạng C
Các bé được chơi trò vui, có múa lân, có chú Hề, có bóng bay, quà tặng, bánh kẹo...là niềm vui lớn dịp Trung thu và đầu năm học mới, BTC chương trình chọn thời điểm kết hợp kỳ nghỉ Lễ Quốc khánh cũng là hợp lý và tổ chức được như vậy là bài bản quá.