Hạng D
14/12/12
1.410
651
113
Dĩ An - Bình Dương
Chào cả nhà

Đúng lúc sảy chân thất nghiệp - Nhưng hè đã tới, con cái đạt mục tiêu, nên cam kết đi về Quê thì phải thực hiện (lại lấy xèng góp năm rồi ra xài thôi).

Em thì từ Nam ra Bắc đi hơi nhiều. Nhưng Năm nay tổng đường Cao tốc khá nhiều. Để di chuyển ra sát Hà Nội - Em xin nhờ các Bác tư vấn, hay cho ý kiến chút về cung đường nên đi. Mục đích an toàn, nhanh, nhưng giảm tối đa chi phí cầu đường phải trả. ghé tắm biển (tự túc, bãi đẹp xe sedan ghé sát bãi được, an toàn xung quanh, bãi thoai thoải .. Nhóc nhà em mới 12T và 9T) ( Em toàn đi né trạm QL1A- nếu dc. Như HCM - LT - DauDay em lên từ Long thành, hoặc nay lên từ Long Khánh - né trạm Tránh Biên hòa..../ Mò xuống Lagi chơi xuyên ra Phan thiết né tiếp ...) đại khái như vậy đó.

Em khoái đi đêm, vừa mát lại nhẹ xe ( xe em hơn 12 năm tuổi rồi) - 2 nhóc nhà em khoái Biển ( Nên nếu đi cao tốc nên xuống khúc nào?? Ăn chơi ngắm tắm biển xong lên lại CT01 phi tiếp).. Dự tính đi khoảng 3 ngày với 1800km.

Rất mong các Bác - anh chị em OS chia sẻ. Rất chi là cám ơn

Hè 2024: từ Nam tới Bắc, Hành trình nào tối ưu?

*Ảnh minh họa

Last edited by a moderator:
Hạng D
18/3/15
2.084
785
113
36
nhà em cũng tính đi nhưng chỉ ra tới Bình Định thôi, đi tự phát thì thích đâu nghỉ đó thôi bác,chúc cả nhà có chuyến đi an toàn, vui vẻ

Hạng B2
10/6/09
120
520
93
không nhiều thời gian em thấy bác ra tới phú yên đổ ra hãy ghé thăm mấy làng chài ven biển nó đã hơn. chứ từ Phan thiết tới Cam Ranh biển giờ cũng hết ngon rồi

• Like
Reactions: PAND10122004
Hạng C
18/4/23
536
747
93
42
1800km/3 ngày, đi cao tốc, né trạm thu phí q.lộ 1A, đi đêm, tắm biển ngắm bikini.
Em nghĩ bác ghé Phú Yên và Đà Nẵng/Đồng Hới là hợp lý.
Nếu bác ghé biển An Bàng, Hội An thì nhớ đeo kín râm cho bà xã khỏi nhìn thấy. Chổ này mấy cô Tây Lông nằm phơi nắng như cá Ngừ kkk.

• Like
Reactions: PAND10122004
Hạng C
9/6/10
902
1.027
103
Ajinomoto Việt Nam
Em mới làm 1 tour Nam<=> Bắc về nên chi sẻ với bác như sau
- cao tốc thì có bắn tốc độ và đo cồn tại các lối vào và ra.
- ql 1a sửa tè le đoạn qua Phú Yên và Quy Nhơn
- đoạn tránh Tuy Hoà các xe khách vượt ẩu lấn lane nên bác nên đi xuyên qua TP
Chúc Bác và gđ có kỳ nghi vui vẻ hạnh phúc

Hạng D
18/2/10
3.257
3.103
113
Em thì từ Nam ra Bắc đi hơi nhiều
Bác chủ này hỏi khó nhỉ, từ Nam ra Bắc đi hơi nhiều mà hỏi mấy câu ntn thì căng quá!
Nếu rảnh rỗi nông nổi mà đi 1800km/3 ngày thì quá gấp, ăn chơi được nhiêu ?

Em khoái đi đêm, vừa mát lại nhẹ xe
Vậy ngủ lúc nào ? Nếu khoái đi đêm mà ko có gia đình đi cùng thì khác, còn đi với gia đình vừa đi đêm vừa đạp 600km/ngày!

1 số bãi đẹp dọc đường:
1. Phan Rang
2. Bình Lập, Cam Lập, Cam Ranh, Khánh Hòa
3. Dốc Lết, Ninh Hòa, Khánh Hòa
4. Mỹ Khê, Đà Nẵng
5. Lăng Cô, Huế

Em đề nghị nên đi 4 ngày cho thoải mái, cũng ko nên quá chú trọng việc né trạm, muốn nhanh & an toàn thì cứ đi cao tốc, lúc đó là lúc nghỉ ngơi thư giãn đầu óc :D