Hạng D
28/6/16
1.514
1.717
113
Xe em tối nay lấy ra đi thì quạt tản nhiệt chạy dữ quá, cứ ù ù như cánh quạt máy bay lúc cất cánh ấy. Trên bảng taplo không thấy báo gì cả. Em soi đèn thấy có ít lá cây trong gầm xe phía trước, có vài vết răng chuột cắn trước mũi xe. Em hỏi một bác trong hãng bảo có thể thiếu nước làm mát hay đứt dây cảm biến nhiệt độ nhưng em kiểm tra nước làm mát bình thường, nhiệt độ máy trên bảng taplo vẫn 90 độ.
Các bác cho em hỏi:
1. Nối cái dây cảm biến nhiệt độ mấy gara ngoài có được không hay phải vào hãng check lỗi và kiểm tra lại?
2. Cách diệt chuột hiệu quả nhất là gì ak? Xe em hay để qua đêm ở cơ quan thì làm thế nào tốt nhất?
Em cám ơn các bác trước:3dgoidien:

Hạng D
20/4/06
1.415
1.189
113
Nó có vấn đề gì thì đã báo lên táp lô rồi nên bác cứ yên tâm chạy.

Hạng D
28/6/16
1.514
1.717
113
Nó có vấn đề gì thì đã báo lên táp lô rồi nên bác cứ yên tâm chạy.
Sáng nay em đi làm nó vẫn kêu dữ lắm, người đi đường cứ tưởng boing hạ cánh nên đi rạt hết sang hai bên đường để em đi kkk:3dcuoigif:

• Like
Reactions: vanvuong
Hạng D
20/4/06
1.415
1.189
113
Thường quạt co mấy tốc độ, có thể của bác nó chạy tốc độ cao nhất. Vậy bác cho vào garage hay hãng để kiểm tra lại cho chắc.

Hạng B2
19/1/14
187
186
43
Cái lá k ảnh hưởng gì đâu bác, xe em W204 cũng phải 5-7 cái trrong đó rồi

Hạng C
5/5/16
617
979
93
đi Mers vào Toy câu dây cảm biến là đúng bài ngon bổ rẻ...kkkk. Bác có quen biết đấy... ahhaahaha
còn về vấn đề chú tí: xe Mers phía dưới gầm kín mít, phía dưới máy có tấm sắt bảo vệ máy phía dưới gầm rất chắc, ấm êm nên xe chạy về đậu thì các chú tí rất thích vào nằm ngủ vì hơi máy tỏa ra ấm ấp và sẵn tiện gặm nhấm dây điện xung quanh...
xe mình lúc trước cũng bị...giải pháp đã làm là gắn mấy bịch long nảo, rắc tiêu hột lên tấm sắt, đưới mấy hốc máy, rắt tiêu xung quanh chổ đậu.. và "cầu trời phù hộ chú đừng cắn xe con" (vì cũng hên xui ah).kkk

• Like
Reactions: hoanganhdhyhp
Hạng D
28/6/16
1.514
1.717
113
vậy lần sau cố găng thêm tí tiền vào mua con Altis đi cho nó lành cụ nhỉ, chứ mấy bữa nữa xe cụ nó bục đươnhf nước làm mát thì vỡ máy khổ lắm
Chít thui cái mồm cụ, nhà em chưa có điều kiện mua An tít cụ ak:3dcuoigif:

• Like
Reactions: Braveman