Thảo Luật Chung Hỏi về cho thuê chung cư

Status
Không mở trả lời sau này.
Em mới nhận 1 căn chung cư, muốn cho thuê mà k rành lắm, lấy ví dụ như vậy cho dễ nhé, Sky3 thấy bảo 650 usd cho căn 71m2 NTCC , như vậy bao gồm nội thất gì : bàn ghế ăn, salon, giường nệm ga,tủ quần áo , tủ lạnh , máy giặt, TV? phần phí quản lý thì ai đóng? xin các bác chỉ giáo.

Hạng D
17/8/09
3.309
1.788
113
cai nay bac gui may cty moi gioi duoi pho di bo ho tu tim khach va lo moi thu tuc het cho bac

Hạng D
17/8/09
3.309
1.788
113
sao post bai bang dt 1 thanh 2 bai khong vay may bac

Last edited by a moderator:
Hạng D
21/12/06
1.123
716
113
Nội thất "dính tường" nửa bác ui: màn, rèm cửa, máy lạnh, bếp ga,máy nước nóng,.....
Các loại phí: phí quản lý, điện , nước, internet, điện thoại,truyền hình cáp....người thuê trả. Tuy nhiên khi đi đăng ký thì bác phải đóng các loại phí như "đấu nối".
Ngoài ra còn thêm khoản "phí" khác nửa là: giấy tạm trú tạm vắng, và nếu bác có từ 2 căn hộ trở lên thì bác phải tốn thêm "phí" làm cái giấy kinh doanh, giấy an ninh trật tự.

bugi nói:
Nội thất "dính tường" nửa bác ui: màn, rèm cửa, máy lạnh, bếp ga,máy nước nóng,.....
Các loại phí: phí quản lý, điện , nước, internet, điện thoại,truyền hình cáp....người thuê trả. Tuy nhiên khi đi đăng ký thì bác phải đóng các loại phí như "đấu nối".
Ngoài ra còn thêm khoản "phí" khác nửa là: giấy tạm trú tạm vắng, và nếu bác có từ 2 căn hộ trở lên thì bác phải tốn thêm "phí" làm cái giấy kinh doanh, giấy an ninh trật tự.
Chính xác, mà báo trước cho bác làm xong các loại giấy tờ thủ tục là bac phờ luôn.:(

Hạng C
6/1/11
920
10
18
bugi nói:
Cho người nước ngoài thuê mới phải giấy tờ này nọ. Người việt thuê thì dúi cho CSKV bao thư là xong bác ơi. CSKV ở khu nào có căn hộ đều "biết điều" khoản này hết, đưa là cầm và lơ à, bác đừng lo.

Status
Không mở trả lời sau này.