Tập Lái
21/3/22
20
10
3
Chào mọi người, do lần đầu mua xe nên xin hỏi:
Đại lý sẽ làm thủ tục đăng ký xe, đăng kiểm khi mua xe mới. Vậy khi nhận xe mình cần kiểm tra giấy tờ gì, cái nào bàn chính, cái nào photo?. Hồ sơ gốc bên CA giữa hay do mình giữ?.

Xin cảm ơn.

Hồ sơ nhận được sau khi đăng ký mới xe ô tô gồm những gì?
*Ảnh minh họa

Last edited by a moderator:
Hạng B2
4/8/13
259
2.071
93
Ho Chi Minh
Chào mọi người, do lần đầu mua xe nên xin hỏi:
Đại lý sẽ làm thủ tục đăng ký xe, đăng kiểm khi mua xe mới. Vậy khi nhận xe mình cần kiểm tra giấy tờ gì, cái nào bàn chính, cái nào photo?. Hồ sơ gốc bên CA giữa hay do mình giữ?.

Xin cảm ơn
Mình tự làm đăng kí, đăng kiểm nên nhận những giấy tờ sau, tất cả là bản chính. Anh dùng dịch vụ đăng kí của đại lí, về lí thuyết vẫn nhận những giấy tờ này.

0. Hợp đồng mua xe
1. Biên bản bàn giao xe
2. Sách hướng dẫn sử dụng, sổ bảo hành
3. Hoá đơn VAT, giấy chứng nhận đăng kiểm, cà số khung số máy

Hồ sơ gốc CA giữ, họ cấp lại càvet xe cho anh.

Hạng F
29/10/16
11.501
21.748
113
Pháp
Mình tự làm đăng kí, đăng kiểm nên nhận những giấy tờ sau, tất cả là bản chính. Anh dùng dịch vụ đăng kí của đại lí, về lí thuyết vẫn nhận những giấy tờ này.

0. Hợp đồng mua xe
1. Biên bản bàn giao xe
2. Sách hướng dẫn sử dụng, sổ bảo hành
3. Hoá đơn VAT, giấy chứng nhận đăng kiểm, cà số khung số máy

Hồ sơ gốc CA giữ, họ cấp lại càvet xe cho anh.
Cài nầy thì ở VN, và có thể như thế giới ..nhưng cứ đem theo scanner và scanne giử dử liệu qua PDF để trong máy, USB, thậm chí thêm cái HD ngoài cùng .... cũng không sao :):)
Em hay giử chứng từ hoá đon qua dạn nầy lắm ....

Hạng D
8/2/17
1.105
1.702
113
36
Lúc trước mua mình chọn tự đi đăng kí, để trải nghiệm, khoảng hơn 1 buổi thôi. Bạn sale chuẩn bị giấy tờ hết cho mình, chỉ việc qua tuần tự 3 nơi thuế, công an, đăng kiểm. Không cần bồi dưỡng gì cả, mọi thủ tục đều nhanh gọn, xếp hàng theo thứ tự, tới lượt là lên nộp.

Tập Lái
21/3/22
20
10
3
Lúc trước mua mình chọn tự đi đăng kí, để trải nghiệm, khoảng hơn 1 buổi thôi. Bạn sale chuẩn bị giấy tờ hết cho mình, chỉ việc qua tuần tự 3 nơi thuế, công an, đăng kiểm. Không cần bồi dưỡng gì cả, mọi thủ tục đều nhanh gọn, xếp hàng theo thứ tự, tới lượt là lên nộp.
Vậy kết quả mình nhận lại những gì?

• Like
Reactions: btpaul
Hạng F
3/10/15
9.734
11.967
113
Cái hình ông chú đang cà khung này cứ đem minh hoạ quài nhỉ. Khá là hay.

• Love
Reactions: NBH
Hạng C
23/5/13
832
924
93
CX Thanh Đa
adwin.com.vn
Mình ghét thủ tục này lại ko chọn được số hoặc nghe gạ gẫm phát chán (từng có xe Camry tứ quý 9) nên chục năm nay quyết định ... tìm xe lướt, đi vài năm bán đổi xe, lổ chút chút lại thay đc xe mới (gần như mới).

Hạng D
6/12/06
1.217
16.867
113
40
Cài nầy thì ở VN, và có thể như thế giới ..nhưng cứ đem theo scanner và scanne giử dử liệu qua PDF để trong máy, USB, thậm chí thêm cái HD ngoài cùng .... cũng không sao :):)
Em hay giử chứng từ hoá đon qua dạn nầy lắm ....
Scan giấy tờ nhận lại sau khi đăng kí xe chi vậy bạn?