Thảo Luận Chung Học lái xe

Tập Lái
10/6/08
3
0
0
Các bác ơi, Hiện tôi đã mua xe 2 tháng rối nhưng quá bận , phải thuê lái xe.
Hiện nay có nhu cầu đi học , nhưng kệt nỗi trung tâm nào cũng báo là phải 8 tháng đến 1 năm mới cấp bằng , mà đi đâu cũng lôi lài xe theo rất bất tiện. Các bác chỉ giáo cho biết có trung tâm nào dạy và lấy bằng trước tháng 12/2008 không xin chi giáo.
Hien toi đang ở HCM .

Tks

Hạng D
11/4/08
1.281
31
48
Ho Chi Minh city
RE: Học lái xe

Bó tay bác ơi, bây giờ thì phải 1 năm đến 15 tháng lận đó. Không chỗ nào nhận đâu. Ráng học đi bác, dục tốc bất đạt. Em thì tháng 12 này thi. em đang ký hồi tháng 2 đó bác. Lái xe phải từ từ, chúc bác học tập tốt, có bằng ngon lành nha.

Chào bác

Hạng F
26/10/07
8.445
740
113
48
SG

Thứ nhất: Có tài xế >>> thế thì bác lên xe là ngủ được rồi :D.

Thứ hai: Đừng có dành lái xe với tài xế nhé :(:(

Tập Lái
10/6/08
3
0
0

Trời ơi thế là ngày lễ và ngày nghỉ phải đắp chăn cho xe rồi , các bạn co đường dây nào chen ngang không chi giáo giúp

Hạng B1
24/4/08
53
0
0
56
Sai Gon

Có tài xế cũng có những cái thuận lợi nhưng mình thì chắng thích tí nào, mới đầu cũng thuê nhưng chỉ sau vài tháng là mình quyết định tự lái. Cố gắng lấy bằng đi bạn ơi, giờ thì chắng có cơ hội nào lấy bằng sớm được đâu, có người phải đợi đến 18 tháng mới tới lượt thi lận. Giờ rảnh tranh thủ lấy xe nhà chạy lanh quanh những nơi vắng vẻ để nâng cao tay nghề thôi.

Trích đoạn: phucminh

Thứ nhất: Có tài xế >>> thế thì bác lên xe là ngủ được rồi :D.

Thứ hai: Đừng có dành lái xe với tài xế nhé :(:(

Tập Lái
10/6/08
3
0
0

các bác nào biết đường dây chen ngang để thi sớm chỉ giáo

xin cam on

Hạng B2
9/11/07
225
1
18

Bác ở đâu vậy . em ở Hà Nội , trung tâm chỗ em học ( em lấy bằng 4 năm rồi ) . Vừa rồi em cũng đăng ký cho mấy chú em học ,đăng ký bây giờ đến tháng 11 thi . Bao luật và giấy phép nghề , còn thi thực hành thì phải cố :D:D:D

Hạng B2
12/10/07
233
2
0

@ sungvansuong08: bác ở HN hay SG. Nếu ở HN thì đầy chỗ đăng ký đáp ứng được nhu cầu của bác.

Hay Bác có thể tham khảo "sự học" của em nhé : Một mặt em cứ nộp đơn vào một Trường dạy lái xe nào đó để lấy chỗ, cho họ hẹn mấy tháng cũng được. Mặt khác, em ra chỗ sân Thống Nhất - chỗ cho thuê xe tự lái tìm một anh bạn vui tính, chân thân để thuê học dài dài cho d8ến khi vào ôn thi trong trường. Với bác thì có thể nhờ ngay lái xe của mình dạy cũng được. NHờ vậy, khi đến hạn vào ôn thực hành chuẫn bị thi thì tay lái của em cứng lắm tồi. Thi 1 lần là qua ngay.
Bác xem được không thì áp dụng thử nhé.