Tập Lái
4/6/10
41
0
0
em nhờ các bác tiền bối chỉ chỗ cho em là nên đăng ký học chụp ảnh ở đâu thì tốt ạ ...em học căn bản ...và giá cả khoảng bao nhiêu ạ !em ở SG
xin cám ơn các bác .

Bên vnphoto cũng có câu hỏi y chang bác, để em copy qua cho.
Kenny_Nguyen-vnphoto nói:
hội nhiếp ảnh Tp HCM số 122 Sương Nguyệt Ánh thẳng tiến

Hiện tại mình đang học ở đó , nhiếp ảnh cơ bản có 3 khóa mỗi khóa 1 tháng , thời gian thì sáng , trưa , chiều 5g30 đến 7g30 ( mình đang học chiều vì đi làm bận nên chỉ học được trong khoảng thời gian này ) mỗi tuần vào ngày CN các thầy sẽ dẫn lớp đi chụp thực hành :D

Chưa có máy DSLR vẫn học bình thường khi đi chụp thực hành thì cứ vác cái máy PnS ra mà chụp như mình đây . Quang trọng là phải biết cách chọn góc , bố cục , chọn thời chụp chính xác . Chứ cầm cái máy DSLR mà chụp xấu thì thà cầm máy PnS chụp sướng hơn :D

Hạng C
13/8/07
558
2
18
Bác biết sơ về ảnh rồi thì vẫn nên học thêm kỹ thuật cơ bản ở lớp này.
Với 500$, bác mua dòng DSLR được luôn rồi, đâu cần dòng PnS nữa.

Last edited by a moderator:
Hạng D
3/5/09
2.214
50
0
Bác hoacomay nếu chụp chơi thì học chi cho mệt. hẹn mấy sư phụ ở đây off 1 bửa. Họ chỉ cho bác chụp chừng buổi sáng là xong.
Còn không qua gặp em, em bảo đảm 3 tiếng là đủ căn bản lý thuyết.. Phần thực hành tùy năng khiếu :D

Em thấy nhiếp ảnh amateur thì chịu khó đọc sách nhiếp ảnh, sau đó thực hành. 2 cái quan trọng lúc ban đầu là cầm máy cho vững, đừng tưởng dễ nhé. Mỗi nhịp thở là mỗi lần rung máy đấy. thứ 2 là chọn bố cục, rất hay quên dù đã từng đọc lý thuyết, khi thực hành rất thường đưa lên là bắn, quên mất lý thuyết. Bởi vậy có khi khởi đầu bằng 1 fix lens cũng rất hay Bởi khi đó ta không dễ chụp mà phải ngắm ngiá, di chuyển lui tới để chọn góc. bắt buộc ta phải đầu tư suy nghĩ. Zoom lens đôi khi quá linh động khiến ta chụp ẩu.

QB
Hạng D
11/9/09
1.395
13
38
48
FFC
sinhviengià nói:
Bác hoacomay nếu chụp chơi thì học chi cho mệt. hẹn mấy sư phụ ở đây off 1 bửa. Họ chỉ cho bác chụp chừng buổi sáng là xong.
Còn không qua gặp em, em bảo đảm 3 tiếng là đủ căn bản lý thuyết.. Phần thực hành tùy năng khiếu :D

Em thấy nhiếp ảnh amateur thì chịu khó đọc sách nhiếp ảnh, sau đó thực hành. 2 cái quan trọng lúc ban đầu là cầm máy cho vững, đừng tưởng dễ nhé. Mỗi nhịp thở là mỗi lần rung máy đấy. thứ 2 là chọn bố cục, rất hay quên dù đã từng đọc lý thuyết, khi thực hành rất thường đưa lên là bắn, quên mất lý thuyết. Bởi vậy có khi khởi đầu bằng 1 fix lens cũng rất hay Bởi khi đó ta không dễ chụp mà phải ngắm ngiá, di chuyển lui tới để chọn góc. bắt buộc ta phải đầu tư suy nghĩ. Zoom lens đôi khi quá linh động khiến ta chụp ẩu.
nếu bác SVG có lòng chỉ bảo thì khi nào bác rảnh bác cho em theo
học với . em muốn học mà bận quá. em tên Huy số cặp nách của em 0904455169

Hạng B2
2/12/09
466
11
18
không thầy đố mày làm nên bác qua 126 cách mạng tháng 8 quận 3 ngay ngã 3 võ thị sáu cmt8.chỉ đăng ký học lớp 1 thui nha ko đăng ký lớp gì thêm!học đi bạn sẽ thấy bổ ích co mình nhiều lắm đó.và sau khóa ọc bạn lên tay liền à

Hạng D
3/5/09
2.214
50
0
Bác QB nhớ theo dõi trên này để đi off chung, em ở xa quá ạh. Chọc bác hoacomay chút xíu vì biết bác ấy sắp qua chỗ em.

Tập Lái
18/7/10
4
1
0
em thấy trung tâm văn hóa quận 3 có dạy nhiếp ảnh do Thầy Phụng Hiệp đứng lớp.