Thảo Luận Chung Học sửa xe cơ bản

Hạng B2
Chào các bác. Em mới lấy xe nhưng đang lo dọc đường thiên lý em nó đau yếu. Bác nào biết ở đâu dạy máy kỹ thuật cơ bản trong các trường hợp này không? Bác nào có nhu cầu thì đăng ký cùng em luôn

Hạng C
8/6/07
964
19
38
HCM
RE: Học sửa xe cơ bản

Bác có ở gần Bình Thạnh k ? Qua trường dạy nghề quận Bình Thạnh học với em. Bên này có khoá "Tìm pan xe ôtô" dạy căn bản như yêu cầu của bác nè.

Tập Lái
21/3/08
48
0
6

Bình Thạnh địa chỉ như thế nào hả bác, em ở Gò Vấp cũng gần và đang muốn nghiên cứu.

Hạng C
8/6/07
964
19
38
HCM

Gần chợ Phan Văn Trị,kế bên Đai Học Văn Lang đó bác. Địa chỉ em không để ý mặc dù ra vô hoài :D

LFC
Hạng B2
13/1/06
327
18
18
Biên Hòa

Quan trọng là xe bác là xe thế nào thôi, nếu đời cũ thì bác chỉ cần xin số ĐT garage quen, có chuyện gì bác cứ gọi nhờ chẩn đoán hoặc đem xe tới đó nó dạy luôn, tốn tiền một tí xong ngay ấy mà. Còn xe mới thì chỉ cần biết những cái lặt vặt, khi nào đồng hồ nó báo lỗi thì đem lên hãng thôi. Chứ bác học chung chung thì khi học xong đợi tới lúc xe bác bị bệnh cũng chưa chắc đã chữa được cho em nó vì nhiều khi mình đâu có đủ đò nghề.
Chúc bác học thành tài!

Hạng D
1/3/08
1.115
13
38
39

bác xin vào gara nào đó học việc mấy tháng (học căn bản thôi nha . học hết thì ko phải là vài tháng mà là vài năm cũng chưa ngon được). vừa có nghề vừa biết mánh lới mối mang của gara đem về phục vụ cho anh em trên os :D

Hạng B1
21/3/08
63
0
0

Mỗi xe một kiểu
Căn bản bác đi xe gì post lên sau đó nhờ các bác chỉ giáo cho nó hay găp bệnh gì

Hạng B2
6/12/06
111
1
18
lanbim.page.tl

Kính các pac:

Iem thấy vụ nầy hay đây. Các pasc có biết ở HN nơi nào thầu vụ nầy cho iem biết với. Em cũng muốn học qua,lỡ ngang đường chi vì bu-gi bẩn mà phải gọi cứu hộ thì dở hơi với vợ cả quá !

Hạng B2

cảm ơn rất nhiều bác đã đọc và vài bác đã phẹt bách lại. Em ở Hà Nội nên không thể đến Bình Thạnh được bác ợ. Em hỏi việc này là để phòng khi đi xa, vợ 2 nó không chịu nghe lời còn biết cách xử lý trước khi đưa em nó về gara. Xe em là Crv08. Bác nào ở Hà Nội cùng nhu cầu thì Pim em nhé. Em chỉ cần vài ngày cơ bản thôi, không cần học sửa; sơ cứu qua loa là ok.

Trích đoạn: HereWeGo

Mỗi xe một kiểu
Căn bản bác đi xe gì post lên sau đó nhờ các bác chỉ giáo cho nó hay găp bệnh gì