Hạng D
13/5/07
1.458
582
113
53
Cuối tuần này em về Vũng Tàu, dự kiến ghé một số quán sau. Nhờ các bác chỉ giúp có chỗ đậu 4B an toàn không (em tô đậm 2 chổ em muốn hỏi - chổ còn lại em nghĩ là đậu xe vô tư): Lẩu Cá Đuối 40 Trương Công Định, Cafe Ô Cấp 1 90A Hạ Long, Vườn Bàng 37/4 Nguyễn Thái Học, Gành Hào 3 Trần Phú.

Thanks các bác nhiều.

Hạng F
16/4/08
7.470
2.745
113
Mấy quán này đậu vô tư bác à!
Các tới quán nếu không biết đậu ở đâu cho tiện, thì cứ dừng ngay trước quán, sau đó bảo vệ hay chủ quán sẽ chỉ cụ thể nơi bác đậu sao cho hợp lý.

Hạng F
16/4/08
7.470
2.745
113
duchop nói:
Mỗi chỗ lẩu cá đuối là hơi khó vì khúc đó hẹp lắm bác ạ.
Có vài lần em ăn ở đây, thấy xe 4C hay 16C tới, sau đó chủ quán chỉ chạy tới ở khúc nào đó rộng hơn để đậu.
Nói chung VT minh vụ đậu xe ở các quán ăn cũng còn được, vì làm gì làm xung quanh chổ đó thế nào cũng có chổ đậu hoặc chủ quán sẽ chỉ chính xác cho mình.
Chứ trên SG nhiều khi lớ ngớ ở đoạn đường nhỏ nào đó, xe đằng sau sẽ bóp còi inh ỏi, chưa kể ngừng đậu không khéo cũng bị hỏi thăm......

Last edited by a moderator:
Hạng B2
4/10/05
128
1
0
48
Vũng Tàu
Chính xác Huy ạ, hầu hết các quán ở VT đều có thể đậu được xe. Chỗ nào chật quá thì phải đậu xa tí thôi.

Hạng D
13/5/07
1.458
582
113
53
Cám ơn các bác.
Em cũng sợ rơi vào cảnh mà bác Huy mô tả :)

huy812000 nói:
duchop nói:
Mỗi chỗ lẩu cá đuối là hơi khó vì khúc đó hẹp lắm bác ạ.
Có vài lần em ăn ở đây, thấy xe 4C hay 16C tới, sau đó chủ quán chỉ chạy tới ở khúc nào đó rộng hơn để đậu.
Nói chung VT minh vụ đậu xe ở các quán ăn cũng còn được, vì làm gì làm xung quanh chổ đó thế nào cũng có chổ đậu hoặc chủ quán sẽ chỉ chính xác cho mình.
Chứ trên SG nhiều khi lớ ngớ ở đoạn đường nhỏ nào đó, xe đằng sau sẽ bóp còi inh ỏi, chưa kể ngừng đậu không khéo cũng bị hỏi thăm......

Hạng D
17/3/09
1.086
60
48
53
HCM
Vũng Tàu đậu đâu cũng được, chả cấm đoán gì cả. Đã từ lâu em chả thấy bóng áo vàng nào trong thành phố hết, lâu lâu thấy đi tuần tra đường ven biển và bắn tốc độ ở đây còn lại lên quốc lộ hết rùi.