Hạng D
21/12/17
1.764
2.719
113
40
Xe của bạn em là Hyundai Avante 2011 số sàn, sáng nay bị báo lỗi đèn EPS sáng hoài không tắt, vẫn đánh lái nhẹ nhàng bình thường. Xin hỏi bị sao vậy ạ? Em xin cảm ơn!

Hỏi đèn EPS Hyundai Avante bị sáng, do đâu?
*Ảnh minh họa

Last edited by a moderator:
Hạng F
29/10/16
11.498
21.731
113
Pháp
Có nhiều vấn đề về kỹ thuật
Xe bạn có nút on/off của ESP không ? tuỳ loại mặc định và cũng có loại kích hoạt
.....
Tôi từng bị việc nầy trên Passat, tìm hoài không ra, sau đó để máy chẩn thì ....đèn thắng đứt ...quả thật là vô lý, nhưng đó là sự thật ...khó tin, (không biết nó có dùng tư duy nầy không ?)

Tạm thời dể nhất .....không tốn tiền ...

Hạng D
21/12/17
1.764
2.719
113
40
Có nhiều vấn đề về kỹ thuật
Xe bạn có nút on/off của ESP không ? tuỳ loại mặc định và cũng có loại kích hoạt
.....
Tôi từng bị việc nầy trên Passat, tìm hoài không ra, sau đó để máy chẩn thì ....đèn thắng đứt ...quả thật là vô lý, nhưng đó là sự thật ...khó tin, (không biết nó có dùng tư duy nầy không ?)

Tạm thời dể nhất .....không tốn tiền ...
Cảm ơn bác!

Em xin lỗi, em gõ nhầm, nó báo lỗi EPS chứ không phải ESP ạ, tức là bên hệ thống lái ạ.

Sáng nay lấy xe ra mở chìa khóa lên thử thì nó đã hết báo lỗi rồi, vẫn đánh lái bình thường. Chẳng biết thế nào luôn.

Em bận quá chưa có thời gian mang đi garage nên hỏi ý kiến các bác trước.

Hạng F
29/10/16
11.498
21.731
113
Pháp
Cảm ơn bác!

Em xin lỗi, em gõ nhầm, nó báo lỗi EPS chứ không phải ESP ạ, tức là bên hệ thống lái ạ.

Sáng nay lấy xe ra mở chìa khóa lên thử thì nó đã hết báo lỗi rồi, vẫn đánh lái bình thường. Chẳng biết thế nào luôn.

Em bận quá chưa có thời gian mang đi garage nên hỏi ý kiến các bác trước.
Không có sao, đôi khi nó ....như máy vi tính vậy ....reboot là OK mà :):):):)

Hạng B1
13/7/22
63
44
18
41
Nhiều khi bị lỗi hệ thống (ví dụ: lỗi cảnh báo chìa khóa thông minh,...) nhưng không có nút reset thì hãy tháo 1 bên cực ác quy ra khoảng 30 phút để hệ thông reset...

Hạng F
3/10/15
9.729
11.964
113
Nhiều khi bị lỗi hệ thống (ví dụ: lỗi cảnh báo chìa khóa thông minh,...) nhưng không có nút reset thì hãy tháo 1 bên cực ác quy ra khoảng 30 phút để hệ thông reset...
Mẹ cái xe mình còn có cái nắp đậy đựng bình accu nữa mới chán, mỗi khi muốn tháo 1 cực ra là thấy mắc mệt. Bỏ luôn cái hộp che đi thì không biết có sao không hơi sợ

• Like
Reactions: Osin
Hạng F
29/10/16
11.498
21.731
113
Pháp
Mẹ cái xe mình còn có cái nắp đậy đựng bình accu nữa mới chán, mỗi khi muốn tháo 1 cực ra là thấy mắc mệt. Bỏ luôn cái hộp che đi thì không biết có sao không hơi sợ
Bình của bác thế nào ...

Cở như vậy không ?

Sau khi gở nắp che nó ra ....

Nhìn đám nầy là ....cho nó vào garage luôn ...

• Haha
Reactions: Perenco
Hạng D
11/8/21
3.215
3.273
113
20
Nếu cọc + có chụp nhựa bảo vệ tránh chạm mass vô tình, và nếu xài accu khô thì không cần nắp đựng.
Không biết ngoài ra còn công dụng gì của nắp hộp không. Nhưng mà accu khô, khi hỏng nó cũng xì hơi lên.
Khi nào bảo trì thì thợ nó mần, lâu lâu mới mở. Thôi thì để cho nó lành.

Đến lúc nào đó thì thợ nó cung quăng cái nắp hè bác ...hehe.
Giống như xe em mới phát hiện là sợi dây seat belt thợ bảo trì cấp 4 (8 vạn km), nó tháo băng sau vệ sinh bình xăng, .....
Giờ em chạy tới 10 vạn mới phát hiện, khi chở 5 người, mà thiếu mất 1 dây seat belt ghế giữa của băng ghế sau....HeHe....
Không biết sao bắt đền sợi dây seat belt nữa nè...hehe.