Hạng D
6/4/05
3.606
2.255
113
Chào các bác,
Hồi lâu rồi em học ở HG là tập & thi ở q12, giờ nó mới khai trương TT mới, em sắp phải chở người nhà đi tập mà ko biết đường, bác nào rành vô chỉ giúp em nhé. Em đi từ khu Lăng Cha Cả.
Địa chỉ của nó đây ạ: Số 6,7,8,9 Kênh 11, Đường Vườn Thơm, Bình Lợi, Bình Chánh, TPHCM

Hạng B2
14/10/09
468
2
18
Biên Hòa
Bác di tới ngã tư Bà Hom rồi vào tỉnh lộ 10 hướng về Đức Hòa. Trên đường đi bác để ý sẽ thấy bảng chỉ dẫn dọc đường

Hạng D
3/5/07
1.963
523
113
quidoan nói:
Bác di tới ngã tư Bà Hom rồi vào tỉnh lộ 10 hướng về Đức Hòa. Trên đường đi bác để ý sẽ thấy bảng chỉ dẫn dọc đường
Còn đường về hướng về Bình Thạnh thì nên đi đường nào bác, tỉnh lộ 10 hình như chỉ 1 chiều xe hơi, em cũng sắp chở người nhà lên đây tập

Hạng B2
14/10/09
468
2
18
Biên Hòa
Thì từ bãi tập chạy ra tới ngã tư Vĩnh Lộc rồi rẽ trái vào đường Vĩnh Lộc rồi vào kcn Vĩnh Lộc ra cỗng chính kcn rẽ trái là về An Sương rồi. Đi vậy né trạm thu phí.

Hạng D
21/2/12
1.435
9
38
Ở Bình Thạnh thì em nghĩ nên đi Võ Văn Kiệt cho khỏe. Đi hết Võ Văn Kiệt, quẹo phải chút xíu thì tới bùng binh An Lạc. Ôm bùng binh đi ngược lại 1 chút xíu là gặp Trần Đại Nghĩa. Quẹo phải vô Trần Đại Nghĩa và chạy hoài cho đến hết đường đụng ngã ba với Mai Bá Hương. Quẹo phải vô Mai Bá Hương chạy cho đến khi hết đường là đụng TL10. Quẹo trái lên cầu, qua phía bên kia cầu quẹo trái cái nữa rồi chạy vô. Sẽ có bảng hướng dẫn khi gần tới bãi tập.
klvt nói:
Còn đường về hướng về Bình Thạnh thì nên đi đường nào bác, tỉnh lộ 10 hình như chỉ 1 chiều xe hơi, em cũng sắp chở người nhà lên đây tập

Hạng C
6/9/10
887
434
63
35
TP HCM
tuannm1 nói:
Ở Bình Thạnh thì em nghĩ nên đi Võ Văn Kiệt cho khỏe. Đi hết Võ Văn Kiệt, quẹo phải chút xíu thì tới bùng binh An Lạc. Ôm bùng binh đi ngược lại 1 chút xíu là gặp Trần Đại Nghĩa. Quẹo phải vô Trần Đại Nghĩa và chạy hoài cho đến hết đường đụng ngã ba với Mai Bá Hương. Quẹo phải vô Mai Bá Hương chạy cho đến khi hết đường là đụng TL10. Quẹo trái lên cầu, qua phía bên kia cầu quẹo trái cái nữa rồi chạy vô. Sẽ có bảng hướng dẫn khi gần tới bãi tập.
klvt nói:
Bác tuannm1 tư vấn quá chính xác nếu bác chủ đi 4banh lên bãi tập. Chạy xe trên TL10 cẩn thận vì đường hẹp và XXX canh dzữ lắm.

Hạng D
14/6/12
1.608
96
48
52
dennis nói:
Chào các bác,
Hồi lâu rồi em học ở HG là tập & thi ở q12, giờ nó mới khai trương TT mới, em sắp phải chở người nhà đi tập mà ko biết đường, bác nào rành vô chỉ giúp em nhé. Em đi từ khu Lăng Cha Cả.
Địa chỉ của nó đây ạ: Số 6,7,8,9 Kênh 11, Đường Vườn Thơm, Bình Lợi, Bình Chánh, TPHCM

Từ Lăng Cha Cả Bác theo Cộng Hòa ra An Sương quẹp trái theo Xa lộ Đại hàn, đến ngã tư tỉnh lộ 10 (đang làm cầu vượt) thì quẹp phải vào, đi theo sơ đồ dưới đây, dọc đường tỉnh lộ 10 và kể cả khi qua khỏi Cầu Xáng thì luôn có các biển hướng dẫn hướng đi đến TT Hoàng Gia. Mình cũng thi ở đây nên biết rõ:

Hạng D
14/6/12
1.608
96
48
52
klvt nói:

Tỉnh lộ 10 (đường Bà Hom) chỉ 1 chiều từ Phú Lâm đến ngã 4 với xa lộ Đại Hàn (Ql1), còn từ ngã 4 đó đến Long An thì 2 chiều bác ợ.

Hạng D
3/5/07
1.963
523
113
Cám ơn các bác đã tư vấn tận tình

Em mới chở bà xa thi xong hôm qua, các bác đi theo hướng dẫn bác tuannm1, lưu ý là từ Trẩn Đại Nghĩa đến TTSH chĩ chạy được 40km thôi nhé các bác, em thấy CSGT chạy tới chạy lui nhưng không thấy bắn tốc độ nhưng thấy xe tải cũng tuân thủ 40km/h. Đường vắng cứ thả chân côn chạy liu riu.

Cái TT Hoang gia này sau này thi lý thuyết cấp bằng nghề của TT cũng bắt học viên chạy lên dây thi, phiền ghê.

Last edited by a moderator: