Hạng B1
28/5/10
81
3
8
Chào các Bác !
Theo em biết từ Phan Thiết qua Đà lạt có 2 đường đi:
+ Theo QL 28 (1)
+ Đi Lương Sơn - Di Linh (2)

Các Bác cho em hỏi hình như theo cách (2) thì ngắn hơn và dễ đi hơn (vì các tour hay đi). Xin các Bác giúp dùm

Em định 20/4 sẽ xuất phát. Xong sẽ làm báo các cho các Bác được rõ ạh

Cám ơn các BÁc

Hạng D
27/5/05
1.058
14
38
somewhere
nếu bác ở Phan Thiết thì chọn lối qua đèo Gia Bắc cho nó gần, còn ở mũi Né thì chạy theo đường mới mở dọc biển về phía Bắc qua bàu Sen - Lương Sơn rồi đi đường đèo Lò Xo

cả 2 đường đều nhỏ hẹp, cần cẩn thận lúc vào cua tay áo, nếu trên xe có trẻ con phụ nữ thì không nên chạy đêm

Last edited by a moderator:
Hạng B1
28/5/10
81
3
8
xe_gi_cung_duoc nói:
nếu bác ở Phan Thiết thì chọn lối qua đèo Gia Bắc cho nó gần, còn ở mũi Né thì chạy theo đường mới mở dọc biển về phía Bắc qua bàu Sen - Lương Sơn rồi đi đường đèo Lò Xo

cả 2 đường đều nhỏ hẹp, cần cẩn thận lúc vào cua tay áo, nếu trên xe có trẻ con phụ nữ thì không nên chạy đêm
Chào Bác,

Bác có thể nói rõ rõ hơn cho em biết 1 chút được không ạh. Cụ thể hành trình của em là như thế này:
Em đi resort Lazi Mom Da Chim ngủ 1đêm rồi trưa hôm sau khoảng 12h xuất phát Đàlạt.
Vì em cũng chưa hình dung được Mỏm Đá Chim nó nằm ở đâu nữa (trước hoặc sau Phan Thiết) nên chưa biết đi đường nào nữa.
Cám ơn Bác

Hạng D
27/5/05
1.058
14
38
somewhere
Resort Mỏm Đá Chim nằm ở thị xã La Gi phía Nam của thành phố Phan Thiết, vậy bác nên đi dọc bờ biển về phía Bắc, đến Phan Thiết thì quẹo trái theo đèo Gia Bắc mà lên Đà Lạt, không đi lối qua đèo Lò Xo từ Lương Sơn (cách Phan Thiết > 40Km về phía Bắc)

xưa có câu "cọp Khánh Hòa, ma Bình Thuận" : Khánh Hòa giờ hết cọp rồi nhưng vùng cao nguyên Gia Bắc hay đèo Lò Xo nổi tiếng trong các trận chiến thời VN War, chiến sỹ trận vong các quốc tịch các lý tưởng chắc nhiều vô kể...:p

chọc bác chút vậy thôi :D ...đường đèo nhỏ hẹp lại lạ nếu không gấp thì nên đi ban ngày cho an toàn, xuất phát từ Mỏm Đá Chim lúc 12:00pm chắc tầm 15:30pm - 16:00pm bác tới Đà Lạt (nếu chạy tốc độ trung bình)

Hạng B1
28/5/10
81
3
8
xe_gi_cung_duoc nói:
Resort Mỏm Đá Chim nằm ở thị xã La Gi phía Nam của thành phố Phan Thiết, vậy bác nên đi dọc bờ biển về phía Bắc, đến Phan Thiết thì quẹo trái theo đèo Gia Bắc mà lên Đà Lạt, không đi lối qua đèo Lò Xo từ Lương Sơn (cách Phan Thiết > 40Km về phía Bắc)

xưa có câu "cọp Khánh Hòa, ma Bình Thuận" : Khánh Hòa giờ hết cọp rồi nhưng vùng cao nguyên Gia Bắc hay đèo Lò Xo nổi tiếng trong các trận chiến thời VN War, chiến sỹ trận vong các quốc tịch các lý tưởng chắc nhiều vô kể...:p

chọc bác chút vậy thôi :D ...đường đèo nhỏ hẹp lại lạ nếu không gấp thì nên đi ban ngày cho an toàn, xuất phát từ Mỏm Đá Chim lúc 12:00pm chắc tầm 15:30pm - 16:00pm bác tới Đà Lạt (nếu chạy tốc độ trung bình)
Cam on Bac rat nhieu

Hạng D
12/9/09
1.010
11
38
Em nhớ từ Đại Ninh (Lâm Đồng) xuống cũng có 1 đèo ác liệt lắm,mà tự nhiên quên mất tên...đèo mà đoàn du khách Nga gặp tai nạn cách đây 2-3 năm...?

Hạng B2
26/2/10
105
40
28
53
Nếu bác đi theo QL 28 thì sẽ ra Di linh còn đi ngã ba lương sơn thì ra Đức trọng . Em đã đi qua 2 tuyến này rồi , em thấy bác nên đi đường QL 28 - ngay khu CN phan thiết ấy , đường tuy nhỏ nhưng còn chạy được . Khi tránh xe ngược chiều thì chịu khó nép xuống lề chút chớ đường lương sơn thì bác đừng nên nghĩ đến em đi 1 lần tởn tới già

• Like
Reactions: vthanh6
Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.360
148.946
113
www.phindeli.com
Em đi đường 28 một lần, đường nhỏ nhưng đẹp, có điều là rất vắng. Không biết lỡ xe hư thì phải làm sao.

• Like
Reactions: vthanh6