Hạng B2
10/5/07
208
357
63
Chủ nhật tuần tới mình từ SG đi dự đám cưới người bạn ở Phước long, sau đó đi tiếp về Pleiku, vì vậy xin hỏi các bác có đừơng nào dễ và an toàn để đi từ Phước long sang Bù đăng mà không phải quay trở lại Đồng xoài, thanks.

Hạng B2
4/1/08
441
0
18
48
Có phải đám cưới ngày 22/3 không bác? Bạn bác tên gì vậy? Em cũng dự đám cưới trên đó (nhà em ở TX Đồng Xoài).
Lựa chọn 1: Dễ đi.
Khi dự đám cưới xong bác đi ngược ra Phước Bình đến ngã ba (gọi là ngã ba nhà máy chế biến cao su) bác rẽ trái hướng về Đồng Xoài đi khoảng 200m bác đến thêm ngã ba nữa thì bác rẻ trái về Phước Vĩnh (nếu rẽ phải thì về Đồng Xoài), bác đi khoảng 4km đến ngã ba nhà thờ Phước Vĩnh thì bác rẽ phải và cứ theo đường nhựa chạy khoảng 14km thì đến QL 14 và bác rẽ trái là về Bù Đăng. Đến đây thì bác về Pleiku đuợc rồi:D
Lựa chọn 2: Dễ lạc đường.
Tại Phước Long bác đi đường Hồ Xuân Hương (đường vào cầu Thác Mẹ) khi đi đến ngã ba phía bên phải có đền thờ Đức Mẹ Vô Nhiễm, thì bác rẽ phải chạy lên dốc khỏang 200m thì gặp vòng xoay, qua vòng xoay bác rẽ trái cứ theo đường nhựa mà đi (đường này vòng chân núi Bà Rá nên quanh co), bác chạy cho đến khi thấy chân đập lòng hồ thác Mơ trước mặt thì rẽ phải chạy gần 2km thì đến ngã ba nhà thời Phước Vĩnh và bác rẽ trái đi khỏang 14km thì gặp QL 14 tiếp tục rẽ trái về Bù Đăng :D

Last edited by a moderator:
Hạng B2
10/5/07
208
357
63
Cảm ơn bác đã chỉ dẫn chi tiết, nhưng trên đường đi có điểm nào đáng chú ý như đường hẹp, xấu, ... bác vui lòng nhắc cho.
Đám cưới ngày 22/3 của người bạn trai tên Ngọc H. ,không biết bác có phải dự đám này không, nếu vậy thì hôm đó anh em mình gặp nhau nhé.

Hạng B2
4/1/08
441
0
18
48
Đường đi tương đối ổn bác ạ, không có XXX, ít dân cư.
Em cũng dự đám cưới người bạn trai tên là Ngọc Huy đeo kính cận, làm ở Công ty CP gỗ Bình Định đóng tại Bến Cát - Bình Dương. Huy là bạn học thời phổ thông với em. Có phải bác tên Q không?

Hạng B2
10/5/07
208
357
63
langtu nói:
Đường đi tương đối ổn bác ạ, không có XXX, ít dân cư.
Em cũng dự đám cưới người bạn trai tên là Ngọc Huy đeo kính cận, làm ở Công ty CP gỗ Bình Định đóng tại Bến Cát - Bình Dương. Huy là bạn học thời phổ thông với em. Có phải bác tên Q không?

Đúng là đám cưới Huy đó, ủa mà sao bác biết tên mình hay vậy?

Hạng B2
4/1/08
441
0
18
48
@Lover_Cars: Em hỏi Huy thì biết tên bác thôi mà.
@bomdien: Lâu quá không thấy bác ghé Đồng Xoài.

Hạng D
Bác ui phone cho E nhé 090.909.9272 E ở tại Phước Bình Phước Long nè. E se cafe với Bác và làm HDV cho Bác lun oke chứ. Hum wa em mới đi Gò Công về thật chết người với con đường đau khổ đó.
@ langtu: Lâu wa kg gặp bác nhé... hôm nào đi ĐX e fone cho Bác ta bàn chuyện off XNL lun nha

Hạng B2
4/1/08
441
0
18
48
@maiphung: Bác đổi số rồi à? Hôn nào ghé ĐX uống cà phê nhé bác! Lâu quá rồi.