Hạng B2
2/10/07
121
2
18
Chào các bác! Sang tháng 7 em có chuyến đi Sông Hinh, Phú Yên thăm bà con. Em dự kiến chạy vô 2 ngày, nghỉ 2 ngày và chạy ra 2 ngày (ngày đi đêm nghỉ, mình em chạy). Nhờ các bác tư vấn giúp từ Hà Nội em nên đi theo cung đường như thế nào? Nghỉ đêm tại đâu là hợp lý? (em chưa đi đường bộ vào nam lần nào). Cám ơn các bác!

Tập Lái
12/2/08
14
0
0
RE: Hỏi đường Hà Nội - Sông Hinh, Phú Yên

Bác đi buổi sáng sớm ở Hnội chạy vô ĐÀ Nẵng ngủ lại đêm, rồi hôm sau chạy tiếp vô Phú Yên, nhớ chạy đúng tốc độ nhé bác, độ này xxx bắn tốc độ kinh lắm.
Trên đường bác thấy quán nào bán cơm có nhiều xe tải, xe con thì tấp vô ăn, đưng ăn chung với xe khách.

Hạng B1
25/3/07
76
2
0
RE: Hỏi đường Hà Nội - Sông Hinh, Phú Yên

Bác nên nghỉ đêm ở Huế (Hà Nội->Huế khoảng 650Km, chạy trọn 1 ngày là phù hợp sức khỏe). Từ Huế, bác chạy vào Tuy Hòa (khoảng 500Km); đến đường tránh ngã 3 Bình Kiến-Tuy Hòa, rẽ phải qua cầu Đà Rằng (mới), đến bùng binh ngã 4 đường tránh QL1-Tỉnh lộ 5, bác rẽ phải đi qua Sơn Thành về thị trấn Hai Riêng-huyện Sông Hinh (khoảng 50Km).
Đoạn chạy trên QL1 thì bác biết rồi, đường quốc gia thì đương nhiên là tốt; còn đoạn TL5 cũng rất tốt nhưng hẹp.
Qua các khu dân cư, bác chú ý chạy <=50Km/h, các xxx hay bắn lắm!
Chúc bác thượng lộ bình an!