Hạng B2
21/4/08
199
0
0
Kính thưa các Bác
E lâu lắm mới online, sáng nay vào trang VNexpress có bài: Những phúc cuối đời của bé gái qua đời vì bệnh ung thư, toi thật sự xúc động.
Qua tìm hiểu thì thấy nhiều hoàn cảnh, số phận thật khó khăn và đáng thương.
Tôi chợt nghĩ : Bên cạnh những chuyến đi chơi, off, gì đó , chúng ta nên tổ chức chương trình từ thiện: Ủng hộ các bênh nhi trung tâm ung bướu chẳng hạn. Như vậy khi chúng ta đi diễu hành, off thì mọi người nhìn chúng ta sẽ ngưỡng mộ và kính nể hơn.
Cuộc sống đâu phải lúc nào cũng chỉ có chơi và chơi , mình nên làm việc gì có ích cho xã hội phải không các Bác.
Đó là thiển ý của riêng E, mong các Bác đóng góp thêm

Hạng D
8/7/09
3.599
1
0
44
@robert hai: không biết các bác có nhã ý như vậy.... bởi vì từ lâu nay jeep nhà em vẫn làm tư thiện rất nhiều, tham gia vào việc uyên góp quỹ để xây Phòng Chăm sóc đặc biệt cho bệnh nhân ung thư Nhi ở BV Ưng bướu Tp. HCM, tặng xe lăn cho bà con nghèo Hóc Môn, Bến Tre trước Tết hàng năm..... vì hoạt động mang tính đơn lẻ nên cũng không biết rủ ai.... vì mấy ae jeep nhà mình mỗi lần tập trung khó quá.... nên em không dám đề cập..hi vọng là sau lời kêu gọi của bác roberthai thì mọi việc sẽ khả quan hơn. em xin ủng hộ ý tưởng này....

Hạng D
26/11/09
1.342
2
0
Sài Gòn - Cần Thơ
Ý kiến quá hay, Bác Red lúc nào có chương trình thì alo nhé , nếu có đk về thời gian tớ cũng xin đi theo đoàn góp tý.

hpm
Hạng B2
2/5/09
326
40
28
Em ủng hộ 2 tay 2 chân luôn, khi nào có dịp các bác cho em theo với nhé!

hpm
Hạng B2
2/5/09
326
40
28
ducreddoor nói:
tặng xe lăn Bến Tre, ngày 28 tết Canh Dần.
Thiệt là hay quá đi, hoan hô bác Đức