Tập Lái
21/3/15
2
1
3
32
Ho Chi Minh City, Vietnam
Xin hỏi. Em đi từ XLHN về Q2. em lên cầu vượt từ XLHN về Q2. Em để ý thấy không ai đi 4 chổ đi đường đó hết. Chỉ có Container .Em xin hỏi đi như vậy có bị đúng luật không. Em tài mới. thấy có camera em lo quá.
Em chạy xe 4 chổ
Mong bác nào biết giải thích giùm em.

Hạng B2
4/10/11
173
140
43
Tải đi được thì ô tô đi được, ôtô chạy lên cầu vượt qua Q2 bình thường nhe bác. Tốc độ tối đa cho phép hình như là 30 (Vì có mấy vụ lật xe do cua gấp)

• Like
Reactions: manhforte
Tập Lái
21/3/15
2
1
3
32
Ho Chi Minh City, Vietnam
Tải đi được thì ô tô đi được, ôtô chạy lên cầu vượt qua Q2 bình thường nhe bác. Tốc độ tối đa cho phép hình như là 30 (Vì có mấy vụ lật xe do cua gấp)

Cảm ơn bác nhé. Em ở q2 lun mà mới lái nên chưa biết nhiều. đi ra đường toàn ngó xem có ai giống mình không . Thấy không ai đi chung với mình nên sinh nghi vấn .

• Like
Reactions: biet.lai.lau.roi
Hạng D
15/11/10
2.471
2.608
113
Cảm ơn bác nhé. Em ở q2 lun mà mới lái nên chưa biết nhiều. đi ra đường toàn ngó xem có ai giống mình không . Thấy không ai đi chung với mình nên sinh nghi vấn .

Em đang học lý thuyết, thầy dạy nói rằng lái xe PHẢI NẮM RÕ LUẬT ! KHÔNG BẮT CHƯỚC !

Em mới chỉ có chút xíu chia sẻ vậy thôi à, các bác đừng cười !

Hạng C
21/5/14
824
1.164
93
Thông cảm với bác

Bác đi lane bên phải cầu vượt nhé , lane trái cho container chạy rồi đừng dại mà đi sau , bọn nó toàn bò lên ko đó . Vừa xuống cầu rạch chiếc bác canh vào lane giữ or lane phải trong cùng sau đó đi lên cho nhanh . Lưu ý đừg vượt đèn vàng or đỏ vì đội rạch chiếc dc trang bị camera khi tuần tra rồi. Nhớ đi 30km/h thôi nhé bác.