Tập Lái
6/8/17
39
5
8
Chào các bác, tháng 9 này nhà em dự định đi 1 chuyến Sài Gòn - Quy Nhơn - Phú Yên - Sài Gòn. Do là lần đầu đi nên em muốn hỏi kinh nghiệm và có những gì cần lưu ý khi đi cung đường này ko ạ? Em check GG Maps thì quãng đường SG-QN tầm 600km và mất khoảng 10h hơn nếu ko kẹt xe. Nhà em đi xe sedan 4 chỗ thì có đoạn nào đường xấu cần lưu ý hay đổi lộ trình ko hay là cứ đi theo GG thôi ạ? Ngoài ra các bác gợi ý giúp em những quán ăn/cafe để nghỉ ngơi/ăn uống dọc quãng đường từ SG-QN và từ Phú Yên-SG, cũng như những địa điểm vui chơi, ăn uống ở QN và Phú Yên với ạ. Em cảm ơn.

Hỏi kinh nghiệm du lịch SG - Quy Nhơn
*Ảnh minh họa

Last edited by a moderator:
Tập Lái
21/2/19
37
48
18
39
Đi thì cứ thẳng cao tốc về Nha Trang rồi từ Nha Trang đi Qui Nhơn thôi, bác chú ý về tới Sông Cầu rồi thì đi đường 1D Sông Cầu - Qui Nhơn đừng đi qua hầm or đèo Cù Mông. Đường xá thì khúc Phú Yên đường hơi xấu chút nhưng sedan vẫn đi tốt.
Ăn uống ở QN buổi tối thì cứ ghé khu Ngô Văn Sở, phố ẩm thực này nhiều món ngon mà giá cũng phải chăng, ăn sáng thì bác nên thử món cháo lòng bánh hỏi loanh quanh QN nhiều quán ngon gần chỗ nào thì ăn chỗ đó, lần nào em về Bình Định e cũng ăn món này. Còn ăn trưa thì chịu, vì e toàn ăn ở nhà em :p

Hạng D
9/2/18
3.570
5.360
113
42
Bà Rịa Vũng Tàu
Vừa xong chuyến này ngoài tiền phòng, xăng, phí.. thui chứ ăn uống chi cũng rẻ rề hà! Đj cao tốc, về thì dọc quốc lộ vô Ninh Thuận đẹp lắm.

Hạng D
16/11/20
2.887
9.073
113
38
Từng ở Quy Nhơn mấy ngày, ăn uống cũng dễ chịu, ăn hào, ăn chem chép sống đầy đủ mà giá cả phải chăng :D

Hạng B2
8/4/19
465
413
66
đi Quy Nhơn cứ full cao tốc thôi , đến Đại lãnh ghé ăn lẩu mực đi đèo cả đèn ven biển vũng rô bao đẹp, cứ bám biển đến quy nhơn khi về thì đi 1A

Hạng B2
7/1/12
310
293
63
32
Chú ý đoạn Phú Yên - Quy Nhơn: Đến nay (22/8/2024) QL1A vẫn đang tiếp tục sửa chữa rất nhiều từng đoạn ngắn, và các đoạn này có cắm bảng 70km-50km, tuy nhiên đáng nói là có đoạn có biển báo hết giới hạn tốc độ 50km, có đoạn thì không có biển báo hết giới hạn ....và lúc nào cũng có 2 trạm, và luôn có đông xe xếp hàng ở đó! Chạy các đoạn này phải chú ý,. Mình vừa chạy vừa rủa bọn khốn nạn cắm biển báo giao thông đoạn này, chạy rất ức chế và mệt mỏi!
Nếu đi QL1D (từ cầu Bình Phú) vào Quy Nhơn thì chú ý biển báo giới hạn tốc độ 50km mình nhớ là sau bãi Rạng thì phải, đến Quy Nhơn luôn...đoạn đường này rất vắng và kéo dài mà cắm 50km, chạy rất ức chế, ngày mình đi đoạn này không thấy trạm, tuy nhiên chủ quan thì sẽ bị dính tốc độ.
Từ Nha Trang đi ra, đến Cổ Mã thì từ QL1A rẽ phải đi đường cũ, vào khoảng 6-700m ghé ăn thử quán lẫu mực Đức Thu ngon và rẻ (lẫu 200k/2 người)

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: yakuza_japan