Hạng B2
7/4/08
106
3
0
Chào các bác, tôi có thằng bạn ngố lấy vợ ở Vạn Ninh ( Vạn Dã ). Thỉnh thỏang nó gọi điện bảo tôi ra chơi, nhưng thật tình thì tôi chưa biết rành đường đi nước bước . Vậy có bác nào đã từng đến đó thì chỉ giùm . Xin cám ơn rất nhiều .

Hạng F
13/1/06
13.891
35.970
113
RE: Hỏi thăm đường đi Vạn Ninh - Khánh Hòa

Nếu được thì bác ra chơi. Bác bảo "ra" tức là bác ở phía Nam? Từ Nhatrang đi Vạn Giã (còn có tên Giã) 70Km về hướng Bắc theo QL 1A, đường tốt. Bác qua 3 đèo, và 1 dốc là đến thôi. Vạn Giã, nhiều tôm hùm nuôi lồng, Đi tiếp 30 Km đến Vịnh Vân Phong rồi Đại Lãnh dưới chân Đèo Cả...Nơi có KS ngàn sao hòanh tráng ngay bên đường.:D

Hạng B2
16/10/06
424
4
18
51
HCM

Từ Nha Trang, bác cứ đạp thoải mái đến chân đèo Cả có một thị trấn nhỏ là Vạn Ninh đó bác. Bác mà đạp thêm chút nữa qua đèo Cả là qua Phú Yên rồi. Chúc bác vui vẻ ở quê em!

Hạng D
27/5/05
1.058
14
38
somewhere

nếu rảnh, ngay đèo Cổ Mã bác rẽ phải ra Đầm Môn, vịnh Vân Phong đẹp ..yên bình...thiên nhiên trong lành..đồ ăn ngon ...nói chung TUYỆT :D

confirmed
Hạng D
1/4/05
1.615
17
38
46
www.otosaigon.com

Từ Nha Trang, bác cứ đạp thoải mái đến chân đèo Cả có một thị trấn nhỏ là Vạn Ninh đó bác

bác đạp thoải mái đến chân Đèo Cả rồi bác quay đầu lại 180 độ :D, đạp thoải mái 20 km là đến Trung Tâm Thị Trấn Vạn Giã, Huyện Vạn Ninh. :D Giã cách chân đèo Cả 20 km về hướng Nam. [8D]

Giã cách Nha Trang 60 km về hướng Bắc. Tranh thủ ghé Vân Phong thăm thú và ăn Hải Sản luôn. [8D]

Hạng B2
7/4/08
106
3
0

Cám ơn các bác đã chỉ đường đến Vạn Giã . Vậy nhất định cuối tháng này ( có lẽ là 30-4 ) tôi sẽ đi thăm thằng bạn ngố ngoài ấy, không thì nó khóc lóc mãi.
Theo miêu tả thì phong cảnh Vạn Giã cũng rất nên thơ, vậy tôi phải đem theo camera để còn bấm vài cảnh đẹp về post cho các bác thưởng thức.
Thks các bác rất nhiều.

Hạng B2
7/4/08
106
3
0

Đường đi nước bước đến Vạn Giã các bác chỉ tớ đã ghi vào sổ tay . Nhờ Mod close giùm topic này cho rộng chỗ . Tks all.