Hạng B1
9/10/07
62
0
0
Em đang định mua một xe cũ, sx trước 1975, nhưng xe này lại mang biển 51LD....
Vậy cho em hỏi khi muốn sang tên và chuyển vùng về tỉnh thì phải làm các thủ tục gì (giữa người mua và người bán, giữa người cần sang tên, chuyển vùng và các cơ quan thuế vụ, kiểm định,...?), các khoản thuế, lệ phí phải nộp là bao nhiêu tiền? theo em được biết nếu kê khai mua giá rẻ khoảng 15-20tr thì khi đóng các khoản phí sẽ rẻ hơn phải không các bác ? mong các bác giúp hộ...gấp...gấp !

Cám ơn các bác rất nhiều !

Hạng B2
27/1/11
215
1
0
Re:Hỏi thủ tục sang tên, chuyển vùng xe

ban mua xe bs 51 ld la xe cua cty . Ban muon sang ten thi chu xe phai xuat hoa don cho ban.Khi co hoa don ban xuong PCSGT lam thu tuc rut ho so ,khi nao rut dc ho so thi ban ra cuc dang kiem ,noi xe ban dang ky lam thu tuc rut dang kiem.con ve thue .cuc thue se danh thue theo gia tri va doi xe . chu ko danh thue theo so tien ghi tren giay to mua ban , hoac hoa don

Hạng B2
4/4/10
167
1
0

hugo body nói:
ban mua xe bs 51 ld la xe cua cty . Ban muon sang ten thi chu xe phai xuat hoa don cho ban.Khi co hoa don ban xuong PCSGT lam thu tuc rut ho so ,khi nao rut dc ho so thi ban ra cuc dang kiem ,noi xe ban dang ky lam thu tuc rut dang kiem.con ve thue .cuc thue se danh thue theo gia tri va doi xe . chu ko danh thue theo so tien ghi tren giay to mua ban , hoac hoa don

Rút đăng kiểm mà phải ra cục đăng kiểm cơ à bác ? vậy thì vất vả quá. Em tưởng chỉ đến trạm đăng kiểm gốc phát hành cuốn sổ là được rồi ?
Giá tính trước bạ thì theo em mình khai thấp hơn thì họ lấy giá theo ba rem quy định, nếu mình khai cao hơn ba rem thì họ áp theo giá mình khai. Tóm lại là cứ khai thấp cho chắc.

Hạng D
10/8/05
1.219
4
38
124
CLB Xe cổ SG

Trời, bác Hugo "khai quật" cái topic từ năm 2007 để trả lời àh!
Rút sổ đăng kiểm chỉ cần ra trạm đăng kiểm gốc làm thủ tục chuyển là ok, sau đó về tỉnh/thành phố đăng ký mà bác chuyển tới, chọn 1 trạm đăng kiểm rồi đăng ký chuyển tới là được. Đâu cần phải tới Cục làm chi.

1/4/07
21.982
16.729
113
0913168658

Hình như chi phí bây giờ thống nhất với nhau, chuyên ha ykho6ng chuyển chi phí cũng gi6o1ng nhau thì phải?