Hạng F
22/10/09
8.170
31.280
113
Thưa các bác, số là em có ch trình tết này tính đi Quy Nhơn, nghĩ đêm ở Nha Trang. Đọc nhật trình sáng nay thấy đọan  vào tp Phú Yên đường sạt lỡ nghiêm trọng đại, tài xế qua phải nín thở.. đọan này dài cả 100mét.. có bác nào đã qua đoạn này sau cơn lũ lụt vừa rùi    xin cho bíet tình trạng  đường xá hôm nay từ Nha Trang ra Quy Nhơn  thực sự bi đát như thé nào ạ. Ko biết đến Tết có sửa xong ko? nghe nói đang vướng đền bù , cảm ơn các bác

Last edited by a moderator:
Hạng F
22/10/09
8.170
31.280
113
còn gần hai tháng nữa là tết ko biết có sửa kịp ko.

Hạng F
22/2/08
9.511
12.746
113
Em vừa đi Qui Nhơn về. Chuyến đi em qua ngả Ban Mê Thuộc-Gia Lai-đổ đèo Mang Giang- đèo An Khê- Qui Nhơn: đường xấu kinh nhưng vẫn đi được. Chú ý ổ gà xuất quĩ nhập thần thình lình hiện ra :D
Chuyến về em đi QL1A: vừa leo đèo ngay TP Qui Nhơn đường đã xấu, nhiều ổ các loại :D. Đoạn Tuy Hoà cực xấu, tốc độ khoảng 20km/h nhiều đoạn dài vài cây số cứ phải bò dù em đi SUV (xe tải, xe khách cũng bò lổm ngổm có khi tránh ổ voi mà đấu đầu nhau:D). Về gần Nha Trang thì đường ngon.
Tóm lại bác cộng thêm thời gian di chuyển khoảng 2h, nếu có thể thì mang thêm 1 vỏ sơ cua và hết sức chú ý đường khi lái xe (ổ gà nó hay bất chợt hiện ra lắm). Đường xấu nên tài xế rất mau đuối, đi 2 tài cho đỡ mệt. Chúc bác thượng lộ bình an!
Vì đường quá xấu và ổ gà xuất hiện hết sức bất ngờ nên em chụp rất ít. Vài hình minh hoạ:
hỏi tình trạng đường đi Quy Nhơn

Nếu đang chạy mà bị tạt nước ngập bùn bẩn xin đừng ngạc nhiên:

Đây mới chỉ là ổ gà thôi:

Ẩn nấp bên dưới mặt nước là các loại ổ:

Do em chạy liên tục 1400km nên có những đoạn cực xấu rơi vào ban đêm lúc em đuối qua không buồn cầm máy chụp nữa.

Hạng B2
27/5/09
489
4.466
93
Nơi ấy bình yên !!!
Hix...nhìn nản ghê...vé máy bay thì ko mua đc....chỉ còn cầu trời cho các bố làm nhanh để tết đường đỡ đỡ 1 tí

Hạng C
11/10/09
904
732
93
HCM
Mấy tấm hình trên là đoạn nào vậy bác, em quê Tuy hòa mà sao thấy lạ quá bác ạh. Em rất thuộc đường từ Tuy hòa vào TPHCM, nhưng 3 tháng nay không đi nên không biết sao. Tết này em cũng về Tuy hòa vào ngày 26 và vô lại TPHCM ngày mùng 4, có bác nào đi cùng không cho vui?

Hạng F
22/10/09
8.170
31.280
113
ghê quá, mấy bác xxx làm ơn lấp ổ gà cho dân đi đỡ ba ngày tết

Hạng B2
24/11/09
179
1
0
Thành phố Bác Hồ
ntphuoc nói:
Mấy tấm hình trên là đoạn nào vậy bác, em quê Tuy hòa mà sao thấy lạ quá bác ạh. Em rất thuộc đường từ Tuy hòa vào TPHCM, nhưng 3 tháng nay không đi nên không biết sao. Tết này em cũng về Tuy hòa vào ngày 26 và vô lại TPHCM ngày mùng 4, có bác nào đi cùng không cho vui?

Bác làm bên Honda phải không ạ?